Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากเด็กเกเร มาสู่วงการเสื้อผ้า จนมียอดขายหลายล้าน ตอนที่ 3 อยากรวยต้องกล้าแลกกล้าลด ติดต่อทีมงาน

กระทู้แรก  http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B11824485/B11824485.html
กระทู้ที่สอง http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B11839102/B11839102.html

สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้จะเข้าสู่ตอนที่สามนะครับ แต่ก่อนอื่นขอย้อนกลับไปที่กระทู้เดิม จริงๆแล้วหลายๆคน เริ่มเข้าใจ การใช้ความอยากกันแล้ว แต่จริงๆทริคมันไม่ได้จบแค่นั้นครับ แต่ที่ผมพูดไม่หมด เพราะอยากให้หลายๆคนไปคิดต่อเอาเองว่าควรทำอย่างไร จัดการอย่างไร เหตุผลที่ผมไม่บอกให้หมด และอยากให้คิดเองบ้าง เพราะ ในทุกๆวันนี้หลายๆคนขาด …ขาดความพยายามในการหาข้อมูลต่างๆครับ (อันนี้ผมไม่ได้ว่าใครเป็นการส่วนตัวนะครับ) ผมอยากให้เพื่อนๆไปคิดต่อยอดเอาเอง การบอกหมด จะทำให้เราไม่ได้คิดต่อ และต่อไปในการทำธุรกิจ ก็จะเป็นแค่การก๊อปกันไปกันมา แค่นั้นเอง
   จริงๆการทำให้อยาก มันเป็นเพียงแค่การเริ่มต้น แต่หนทางความรวยจริงๆ อยู่ที่การโฆษณา แล้วบวกเอาความอยากของคนมาใช้ให้เกิดผลครับ …. หลายๆคนจับทริคได้ว่าความอยาก อาจจะเป็นแค่ชั่วคราวแล้ว ก็จบ ใช้ได้เพียงแปปเดียว เท่านั้น
    ถูกต้องครับ เพราะความอยากนั้น ถ้าเราไม่ขยันสร้างอะไรใหม่ๆออกมา มันก็จะจบเร็วขึ้น เพราะมนุษย์ มีความเบื่อสูงครับ ดังนั้นจึงไม่แปลกใจ เมื่อความเห่อ หายไป โดนัทเจ้าดังจะไม่มีคนต่อคิว ขนมปังหอมเนยจะปิดตัวลง ….เพราะอะไรละครับ เพราะเค้าไม่มีอะไรแปลกใหม่กว่าตอนแรกไงครับ (ผมไม่ขอนับพวก ธุรกิจที่มีสารทำให้เราติด เช่น โคล่า กาแฟ นะครับ) แล้วเพื่อนๆเคยสังเกตไหมว่ารอบๆตัวเรา มีอะไรที่เค้าอัพเดทตลอด แล้วโฆษณาให้เรา อยาก  ….  พอนั่งนึกดีดี จะเห็นว่าเยอะมาก เช่น เลย์มีรสใหม่ๆ ผงซักฟอกที่ขจัดคราบได้ดีขึ้น โออิชิมีเมนูใหม่ให้ลองกิน บริษัททัวร์มีเส้นทางใหม่ๆ มือถือออกรุ่นใหม่ๆ  เพื่อนๆสังเกตไหม ว่าเค้าจะมีโฆษณา แล้ว บวกความอยากทุกครั้ง ผมอยากให้คุณนึกดีด ว่าเวลาโฆษณาพิซ่า ทำไมถึงมีภาพตอนกิน ให้เห็น เพราะเค้าอยากให้เราอยากกิน ทำไมโฆษณา ผงซักฟอก ถึง ฉายแต่เรื่องขจัดคราบได้ดี เพราะเค้าอยากให้เรารู้ว่าของเค้าขจัดได้ดี นะ ถ้าเราซื้อไปรับรองทำคราบไม่มีเหลือ นี่ไงครับ เวลาเราเอามาบวกกัน จะยิ่งทำให้เราทั้งอยากได้ อยากซื้อ วิธีนี้ จะได้ผลดีที่สุด

จากคุณ : ikhong
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 23:12:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com