Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การที่จะเปิดบริษัทของตัวเองต้องมีการเตียมตัวอะไรบ้างครับและก็อยากถามเกี่ยวกับการขายสินค้าออนไลน์ด้วยครับ ติดต่อทีมงาน

ที่ผมตั้งกระทู้ถามแบบนี้ ก็เพราะว่า อยากเอาไว้เป็นความรู้และแนวคิดแนวทางในอนาคตนะครับ

ผมกับเพื่อนๆ อยากเปิดบริษัทเกี่ยวกับเป็นตัวแทนจำหน่าย Anime ในไทยนะครับ

แต่ปัญหาหลักๆที่พวกผมคิดว่าน่าจะเป็นอุปสรรคในด้านนี้คือ
1.ปัญหาในการซื้อลิขสิทธิ์ ANime จากญี่ปุ่น
2.ปัญหาในส่วนแผ่นผี bittorrent

เพราะกลุ่มเป้าหมายเจาะจงอยู่แล้วว่า เป็นกลุ่มที่ชื่นชอบสะสม Anime นะครับ
แต่จากปัญหาข้างต้น ไม่แน่ใจว่าพอเปิดทำการแล้ว จะได้กำไรมากหน่อยแค่ไหน ขาดทุนหรือเปล่านะครับ

แล้วก็การจะเปิดบริษัทโดยเริ่มจากเล็กๆก่อน ต้องมีเตรียมตัวอะไรบ้างนะครับ (ขอเป็นคำพูดกันเองไม่ต้องเป็นทางการนะครับ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้นะครับ)

ส่วนอีกเรื่องครับคือ ผมเปิดขายสินค้าออนไลน์นะครับ พวก เกมส์ Figure Model และรับสั่งซื้อของจากญี่ปุ่น ซึ่งผมเปิดมาได้เกือบจะครบ 1 ปีแล้วครับ แต่ลูกค้ากลับไม่ค่อยมีเลย ถ้านับรวมๆแล้ว ยังไม่ถึง 50 คนเลยด้วยซ้ำไปครับ เพื่อนผมบอกว่า ลองทำ SEO ดู ที่เหมือนกับใส่ keyword ใน google ในการหาของที่เราต้องการ แต่ผมไม่รู้ต้องทำยังไงนะครับ แล้วต้องมีอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ อย่างโปรโมตเว็บ เราสามารถโปรโมตที่ไหนบ้างที่ไม่ต้องเสียตังค์นะครับ (เว็บพวกที่โปรโมตไม่เสียตังค์บางเว็บ ชอบส่งเมล์ขยะมากวนบ่อยๆนะครับ)

นี้เว็บร้านผมครับ www.akibacity.com

เลยอยากจะขอคำแนะนำคำชี้แนะทั้งเรื่อง 1 และเรื่องที่ 2 หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : narutohero
เขียนเมื่อ : 2 เม.ย. 55 01:50:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com