Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราใช้กล่องใช้แล้ว ส่งของทางไปรษณีย์ให้ลูกค้าได้ใหมครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมขายของ
แล้วส่งของให้ลูกค้าครับ
ผมก็ใช้กล่องใช้แล้ว
ใส่ไปให้
เพราะว่าเพื่อการประหยัด(ผมเก็บค่าส่งแค่ค่าส่งจริงๆไม่ได้บวกเผื่อใว้)
ของลูกค้าด้วยและเป็นการไม่ใช้ทรัพยากรให้สิ้นเปลือง

แต่...เมื่อผมใช้กล่องใช้แล้ว
แพ็คของส่ง
ก็ติดเอกสารส่งของเสร็จ
เอาไปส่ง

มีค่า "หุ้มกล่องอื่นๆ"
เป็นเงิน 5 บาทบ้าง 10 บาทบ้างหรือจำนวนอื่นๆ
ให้มางง

มีอยู่วันหนึ่ง
พนักงานที่ไปรษณีย์บอกว่าให้ผมห่อกล่องมาด้วย
ผมก็งงๆ
แต่ก็ทำตาม คิดว่าก่อนนี้ค่า หุ้มกล่องอื่นๆคือผมไม่ได้ห่อของ
แต่..เอ๊ะ...ไปส่งใหม่ยังมีอีก
เลย...งงแฮะ

มันคืออะไรกันแน่ ค่าห่อหุ้มกล่องอื่นๆ เนี่ย...

มีใครเคยเจอบ้างครับ

จากคุณ : seto16
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 55 08:45:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com