Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การจดจองชื่อนิติบุคคล ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ ห้องสีลมเรื่องการจดทะเบียนนิติบุคคลหน่อยค่ะ

ปัจจุบันร้านที่ทำ จดแค่ทะเบียนพาณิชย์ค่ะ แล้วอยากจดห้างหุ้นส่วนจำกัด แต่ว่าพอยื่นจองชื่อนิติบุคคลในเว็บแล้วมันไม่ผ่าน เค้าให้เหตุผลว่าชื่อไทย กับชื่ออังกฤษ คำอ่านไม่ตรงกัน

ชื่อที่ใช้อยู่เป็นภาษาฝรั่งเศสค่ะ ตอนจดทะเบียนพาณิชย์ ไปที่สำนักงานเขตใกล้ห้างที่อยู่ ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่พอจะจดทะเบียนหจก. ใช้ชื่อเดิมจองชื่อไม่ผ่าน

ตอนนี้ลองเมล์ไปถามที่ nameit@dbd.go.th แล้วค่ะ แนบใบทะเบียนพาณิชย์เดิมไปด้วย (อยากใช้ชื่อเดิมค่ะ)

แต่ลองถามพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ว่า ถ้าไปจดทะเบียนหจก. เองที่สนามบินน้ำ พร้อมกับยื่นจองชื่อในวันเดียวกันเลยได้ไหมคะ จะได้อธิบายด้วยตัวเอง ว่าชื่อเป็นภาษานี้ อ่านแบบนี้ และใบทะเบียนพาณิชย์ก็เขียนแบบนี้

แล้วไปจดทะเบียนเองที่สนามบินน้ำ ยุ่งยากกว่าจดทะเบียนในเว็บไซต์กรมฯ มากไหมคะ

ตอนแรกก็แอบขี้เกียจ จะจ้างบริษัทบัญชีให้จดให้ แต่ก็คิดว่า เรื่องแบบนี้ก็ควรจะหัดทำเองให้ได้ น่าะดีกว่า

รบกวนหน่อยค่ะ

จากคุณ : dekhype
เขียนเมื่อ : วันจักรี 55 16:57:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com