Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.........เอาไงดี......... กับการขายของตลาดนัด ติดต่อทีมงาน

อยากขอความเห็น ทุกๆคนนะค่ะ
ว่าเราควรทุ่มสุดตัวกับการขายของตามตลาดนัดดีมั้ย

พอดีคุณแม่แฟนเค้ามีที่รับชุดนอนแบบตัดเองไม่ซ้ำใคร
แล้วลองไปขายที่ตลาดนัดแห่งหนึ่งเสาร์-อาทิตย์ 6โมงถึงเที่ยง
ก็พอขายได้นะค่ะ6ชม. 2-3พันบาท กำไรประมาณพันกว่าบาท
คิดว่าถ้าวันนึงวิ่งสัก 2ที่ ก็น่าจะได้อย่างต่ำ 3พัน
เรามองดูแล้วถ้าจับตลาดบนที่คนมีกำลังซื้อ ขายสินค้าคุณภาพหน่อยก็จะขายได้

เราักับแฟนเลยคิดจะมาขายของสร้างอนาคตกัน  โดยมีแผนว่าจะออกรถคันนึง เพราะตอนนี้นั่งtaxi ไม่ไหวค่ะ แล้ววิ่งหาตลาดนัดขายของ ส่วนแฟนจะออกจากงานมาขายกับแม่เค้าก่อน ถ้าวันไหนเราหยุดก็จะไปช่วยขาย  

ที่กลุ้มใจคือ ต้องขายแบบจริงๆจังๆมาก เพราะต้องผ่อนงวดรถไปด้วย คือเรากับแฟนอยากหาหนทางตั้งเนื้อตั้งตัว ไม่อยากเป็นลูกจ้างเค้าไปตลอดชีวิต  

ทุกคนมีความเห็นยังไงบ้างค่ะ เราจะไปรอดไหม( ตอนนี้คิดเยอะไปหมด )

จากคุณ : sugary_spanky
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 17:25:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com