Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบวิธีการส่งของจำนวนมากทางไปรษณีย์ ติดต่อทีมงาน

ส่วนตัวผมยังขายไม่มากแถมอยู่ไกลที่ทำการไปรษณีย์มาก จึงต้องฝากร้านไปรษณีย์ส่ง ไม่มีความลำบากอะไร คิวไม่ยาว

มีความสงสัยส่วนตัวมานานแล้วคือ ท่านที่ต้องส่งของให้ลูกค้าวันนึงระดับเกิน 50 ชิ้นหรือเป็นร้อยๆชิ้นนั้น เวลาไปส่งของที่ไปรษณีย์ไปส่งที่เคาเตอร์ปกติเลยเหรอครับ หรือว่ามีวิธีพิเศษอะไรหรือเปล่าครับ

ผมคิดเองว่าถ้าไปส่งช่องธรรมดา คนที่เค้าส่งปกติเค้าก็ต้องรอ เค้าไม่เขม่นเอาเหรอครับ ผมลองจินตนาการดูว่าต่อไป e-commerce เราเจริญขึ้นมาก คงต้องมีคนส่งของมากๆเยอะๆราย ทีนี้ไปรษณีย์ก็จะเต็มไปด้วยพวกเราๆ แล้วมันจะเป็นยังไงกันนี่ครับ

จากคุณ : CMT
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 17:18:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com