Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำงานวันนี้....วันสุดท้ายแล้วจ๊ะ.....สำหรับอาชีพมนุษย์เงินเดือน....555 ติดต่อทีมงาน

ตามหัวข้อเลยค่ะ   วันนี้วันสุดท้ายแล้วจริงๆ ค่ะ .....  พรุ่งนี้เราจะไปเป็นแม่ค้าขายของชำเต็มตัวแล้วค่ะ ........  นึกๆ แล้วก็ใจหายนะค่ะ  ทำงานมาตั้ง 18 ปีค่ะ    เคยตื่นตี 5 อาบน้ำ   แต่งตัวของเราให้เสร็จประมาณตีห้าครึ่ง      แล้วปลุกลูกสาว อาบน้ำแต่งตัวให้  หาอาหารเช้าให้เขา  ส่งเขาไปโรงเรียน   แล้วเราก็รีบไปทำงาน  ต้องไปให้ทันแปดโมงอ่ะ  บางวันวิ่งหางจุกตูดเลย  หากเลยแปดโมงไป 1 นาที  ชีวิตเปลี่ยนเลยอ่ะค่ะ  แล้วก็ทำๆ งาน   พักเที่ยง   พอบ่ายก็ทำๆ งานอีก จน 5 โมงเย็น  ก็รีบกลับบ้านอีก  ชีวิตประจำวันเป็นยังงี้ทุกวันค่ะ

ต่อไปคงไม่มีอีกแล้ว    สำหรับชีวิตที่รีบเร่ง     ต้องผจญกะรถติดบนถนน    บีบแตรใส่กันไปมา  เพราะทุกคนรีบเร่งเหมือนกันหมด  

ต่อไป.....  พอเราตื่นมาก็ต้องมาเปิดร้านขายของชำ   ขายคนเดียว   คิดแล้วใจหายเหมือนกันเน๊อะ .......  แต่เราไม่อยากเป็นลูกจ้างไปตลอดชีวิต   ตอนนี้เราอายุ 40 แล้ว    เราเลือกที่จะออกมาเสี่ยงเองดีกว่า   ........... รู้ว่าเสี่ยงแต่อยากจะขอลอง .........

จากคุณ : แม่น้ำฟ้า
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 09:57:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com