Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นี่ก็จะครบปีแล้วซินะที่ผมเป็นนายตัวเอง (แชร์ประสบการณ์) ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอเล่าประสบการณคร่าวๆก่อนจะมามีกิจการเล็กๆของตัวเองก่อนนะครับ

ก่อนหน้านี้ทำงานเป็นช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ (Onsite )
1. Onsite ให้บริษัทดูแลระบบคอมพิวเตอร์
2. Onsite ให้บริษัทขายซอฟแวร์ร้านอาหาร
3. IT SUPPORT ประจำบริษัท/สำนักงาน

นิสัยส่วนตัวเป็นคนรั้นครับ รั้นในที่นี้คือสิ่งที่จะทำให้บริษัทนั้นทำงานได้ดีและเร็วกว่า
คือประมาณว่าเก่งกว่าหัวหน้านั่นเอง หัวหน้าสั่งแบบนี้ แต่เราทำอีกแบบที่เร็วกว่า หัวหน้าก็ไม่ชอบขี้หน้า
ไม่ใช่ไม่เสนอหัวหน้าว่าต้องทำวิธีนั้น/นี้นะ แต่เขาก็ยึดเอาคำสั่งเขาเป็นหลัก (อีกเยอะแยะ)
หลายต่อหลายที่ก็จะเป็นแบบนี้ ไม่เคยเป็นหัวหน้าใคร และสอนงานใครไม่เป็น ทำเองได้ทำหมด
บางที่ถึงกับโดนบอกว่าไม่ผ่านโปรเอาดื้อๆซะงั้น ทั้งที่ผลงานเพียบ

ก่อนที่จะมาเป็นนายตัวเอง ก็คิดเหมือนๆหลายคนคิดแหละครับ คือทำพันได้พัน ไม่อยากทำพันได้ร้อย (บาท)
เบื่อกับงาน Onsite บางที่ โรเตชั่น พนักงานซะแบบ...นะ ให้ช่างวิ่งส่งเอกสาร/วางบิลรับเช็ค
มันเรียกความสามารถของผมออกมาได้ไม่เต็มที่ ช่างบางคนอาจจะชอบก็ได้ เพราะแค่วิ่งรับ/ส่งเอกสาร
แต่เงินเดือนมากกว่า สำหรับผมไม่ครับ...

เดี๋ยวมาต่อนะครับ...

รูปภาพประกอบครับ... (เขียนไว้นานแล้ว) http://toetaerider.com/index.php/topic,1845.0.html

จากคุณ : tOeKiNgSiZe
เขียนเมื่อ : 23 เม.ย. 55 20:47:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com