Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาศิษย์เก่า/ปัจจุบันของ CMMU - NIDA - CHULA เรื่องการเรียนหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ทีแรกว่าจะตั้งในห้องสมุดอย่างเดียว แต่เห็นห้องนี้เกี่ยวกับการบริหารธุรกิจด้วย น่าจะมีหลายๆท่านจบ MBA มาเยอะ  (หากเป็นการรบกวนก็ขออภัยล่วงหน้านะครับ)

ขอถามเยอะหน่อยนะครับ
อยากให้ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ
ได้บางข้อก็ยังดีครับ

คือกำลังหาข้อมูลเพื่อจะสมัครเเรียนโท MBA/MM อยู่ครับ  
กำลังดูของ  CMMU - NIDA - CHULA
แต่ที่หาได้จะมีแต่ข้อมูลเกี่ยวกับเนื้อหาวิชา ชื่ออาจารย์ รายละเอียดหลักสูตร เท่านี้เอง
ส่วนประสบการณ์จากศิษย์เก่า/ปัจจุบัน จะเจอน้อยมาก
เลยขออนุญาตตั้งถามหน่อยนะครับ (หวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นๆด้วย)

1. รูปแบบการเรียนการสอนเป็นอย่างไร เน้นเนื้อหา หรือ ศึกษาจาก case ที่เกิดขึ้นจริง หรืออย่างไร
2. นอกจากการเรียน มีกิจกรรม สังสรรค์เหมือนในรั้วมหาวิทยาลัย (ป.ตรี) ไหม หรือต่างคนต่างเรียน
3. มี Study Trip ไหม และไปที่ใด
4. คณาจาร์เป็นอย่างไรบ้างครับ ความรู้ความสามารถ และความใส่ใจนักเรียน
5. บรรยากาศในห้องเรียน สถานที่ เป็นอย่างไร
6. เพื่อนร่วมชั้นส่วนใหญ่เป็นคนวัยไหน วันรุ่น 20-30 หรือ ผู้ใหญ่ 30+ หรือ...
7. สังคมในสถาบันเป็นอย่างไร
8. คลาสนึงเรียนกันกี่คน
9. คาดหวังกับคอนเนคชั่นได้ขนาดไหน
10. อุปกรณ์ ห้องสมุด คอมพิวเตอร์ หรืออุปกรณ สิ่งอำนวยความสะดวก หรือสิ่งที่ช่วยสนับสนุนการเรียน เป็นอย่างไร
11. ถ้าต้องขับรถไป การหาที่จอดรถยากไหม
12. สถาบัน/หลักสูตรที่ท่านเรียนมีสิ่งที่น่าแนะนำ หรือน่าติอย่างไรบ้างครับ
13. ผลที่ได้รับพิเศษกว่าที่อื่นๆอย่างไร

14. ตอนนี้ผมนึกออกเท่านี้เอง ท่านใดพอจะมีอะไรแนะนำ ชี้แนะนอกเหนือจากนี้ ยินดีรับฟังทุกประเด็นครับ
15. หรือหากมีสถาบันอื่น หรือหลักสูตรอื่นๆแนะนำก็ชี้แนะได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ

จากคุณ : chumber
เขียนเมื่อ : 8 พ.ค. 55 21:15:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com