Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากถามคนเก็บเงินเก่งๆ หน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

คือตอนนี้ผม ฐานะไม่ค่อยดี เพิ่งจบมา ก็กำลังเก็บเงิน จากเป็นมนุษย์เงินเดือน เพื่อจะหาทุน สร้างธุรกิจ แต่เงินเดือนก็ยังน้อยอยู่

แล้วในวัยผม นี้ เพื่อนๆก็ จัดมีทติ้ง กันบ่อย กลุ่มนู๊น กลุ่มนี้ ผมก็อยากไปนะ แต่อยากเก็บเงินมากกว่า แต่ในใจก็กลัวจะเสียเพื่อน เพราะไม่ค่อยไปเจอบ่อย

อยากถามพี่ๆว่า

1.จะทำยังไงให้บาลานซ์ ระหว่าง เก็บเงินเพื่ออนาคต กับ พบปะเพื่อนๆ ครับ?
2.พี่ๆตอนไม่ค่อยมีเงิน หรือฐานะไม่ค่อยดี พี่มีเพื่อนเยอะมั้ยครับ
3.คนเราควรมีเพื่อนกี่คนดี (555 คำถามดูอาจจะบ้านะครับ) แต่ผมกลัวว่าจะติดเพื่อนมากเกินไป เดี๋ยวจะไม่มีเงินเก็บในการทำธุรกิจ

จากคุณ : ไอหนุ่มน่ารักแต่เซอร์
เขียนเมื่อ : 14 พ.ค. 55 16:50:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com