Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเคยล้มแบบจุก ๆ มั่งมั๊ยครับ T T ติดต่อทีมงาน

มีมั๊ยครับ ที่เราตั้งใจจะทำธุรกิจอะไรสักอย่าง เราวางแผน เราลงมือ

แต่....ทุกอย่างมันพังทลายตั้งแต่ยังเริ่ม

ติดต่อลูกค้าไว้เป็น 10 เจ้าแต่ เจ้าของเงินทุนถอนตัวตอนเริ่ม ให้เหตุผลง่าย ๆ ขี้เกียจทำละ .....ไม่มีเงินไปซื้อของมาผลิต ลูกค้าตำหนิ ถึงด่า

หันกลับมาตายที่บ้าน ..... คำสั่งศาลประกาศยึดทรัพย์ !

คลานไปหาเพื่อนสนิทที่พอมี .... เดี๋ยวลองถามให้ รับรองชัวร์ .....
อีก 5 วันถึงเวลา ดีล ..... สงสัยคงยากหว่ะ พอดีต้องใช้เงินพอดีเลย......ช็อค !!

เอาของชิ้นสุดท้ายของตัวไปขาย .... โดนกดราคาไม่มีดี แต่ก็ต้องเอา เพื่อความอยู่รอด.....

ธุรกิจที่เริ่มก็เหลือแค่ฝัน.....
บ้านก็กำลังจะหายไป.....

ตอนนี้มันไม่เหลืออะไรจริง ๆ นะครับ T T

ขอระบายหน่อยนะครับ เพราะผมเชื่อแล้วตอนไม่มีเงิน แม้แต่คนจะรับฟังมันก็ไม่มีจริง ๆ

ใครรู้เรื่องเรา แค่เห็นหน้าเราก็นึกว่าจะไปขอเค้ากิน ไปยืมเงินเค้า .... เอาเถอะ

ตอนนี้ไม่รู้จะทำไงต่อดี .... แต่พรุ่งนี้ต้องคิดออกแน่ ...

ตอนนี้ขอนอนแผ่อยู่ตรงนี้ก่อน

ราตรีสวัสดิ์ครับ

จากคุณ : Nosten
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 55 00:20:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com