Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณเคยเจอคนรอบข้างของคุณ หรือตัวคุณเอง ที่จากเป็นหนี้สิน หรือเริ่มต้นจากไม่ค่อยมีอะไร แล้วสร้างตัวเองจนรวย มั้ยครับ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

คุณเคยเจอคนรอบข้างของคุณ หรือตัวคุณเอง ที่จากเป็นหนี้สิน หรือเริ่มต้นจากไม่ค่อยมีอะไร แล้วสร้างตัวเองจนรวย จับอะไรก็เป็นเงินเป็นทองไปหมดมั้ยครับ เอามาเล่าให้ฟังหน่อยครับ.. ผมอยากอ่านครับ มันอาจจะเป็นแนวทางดีๆให้ใครหลายๆคนครับ

ผมมีพี่ ญาติๆกัน ตอนแรกๆก็ไม่มีอะไร วิ่งรถขายผลไม้ ขายผัก ปลูกผัก ขายหมู รับเหมาก่อสร้าง ขับแม็กโค ทำวนเวียนไปเรื่อยๆตามฤดูกาล เมื่อเกือบ10ปีที่แล้ว แกต้องย้ายบ้าน ก็เลยไปซื้อที่สร้างบ้านใหม่ ประมาณ10ไร่ สร้างบ้านไปนิดเดียวที่ดินเหลือเพียบ แกก็เลยลองเลี้ยงไก่เนื้อ เริ่มจากเลี้ยงแบบบนดิน แล้วก็เปลี่ยนมาลองพื้นด้วยแกลบ ยิ่งเลี้ยงรายได้ก็ดีขึ้นๆ แต่ตอนทำช่วงแรก แกต้องทำเองหมดไม่ได้จ้างคนช่วยเลย ต้องขยันและอดทนมากๆในช่วงแรก
จนมาทุกวันนี้ แกมีฟาร์มที่มีระบบขึ้น ไม่ต้องเดินเทอาหาร เหมือนเมื่อก่อน เพราะมีเครื่องลำเลียงอาหาร ตอนนี้มีเกือบ10 เล้า กำไร ประมาณ1ล้านบาทต่องวด(50วัน) แล้วแกก็ซื้อแม็กโค 2 คัน รถบรรทุก 3 คัน สำหรับตักดิน วิ่งดิน ช่วงนี้แกอยู่ถูกที่ถูกทาง จับอะไรก็เป็นเงินครับ..

จากคุณ : yunisoft
เขียนเมื่อ : 29 มิ.ย. 55 16:23:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com