Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[แชร์ประสบการณ์ : อสังหาริมทรัพย์] ณ จุดนี้กำไรไปแล้วกว่า 2 ล้านบาท แต่ระยะทางยังอีกยาวไกลนัก ติดต่อทีมงาน

ช่วงนี้เป็นช่วงที่ผมต้องตัดสินใจอีกครั้งกับโปรเจคนี้ และตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลมาวิเคราะห์เพื่อการตัดสินใจ
ในระหว่างการรอข้อมูล ผมก็เลยอาศัยจังหวะนี้ สรุปรวบยอดความคิดจากประสบการณ์การทำโปรเจคนี้เสียเลย

ไหนๆก็ต้องรวบรวมข้อมูลอยู่แล้ว ก็เลยคิดว่าน่าจะถ่ายทอดประสบการณ์บ้างเผื่อจะมีประโยชน์กับทุกๆท่านบ้าง

โปรเจคนี้เริ่ม ปี 2552 ผมเขียนโครงร่างแผนธุรกิจนี้ไว้ถึง ปี 2562 ตอนนี้ ปี 2555 พึ่งผ่านไปได้เสี้ยวเดียว
แต่ที่ผ่านมาก็มีประเด็นที่เก็บได้มากพอสมควร เพราะผมไม่มีความรู้ด้านนี้มาก่อนเลย ทำความรู้จักใหม่ทั้งหมด

ถ้าท่านใดสนใจตามมาเลยครับ ............

เรื่องเริ่มจากที่แปลงเล็กๆแปลงหนึ่งในโครงการหมู่บ้าน

โครงการหมู่บ้านนี้ เป็นที่ตั้งของออฟฟิตคุณแม่ของผมที่เป็นอาคารพาณิชย์สองชั้นครึ่งซึ่งตั้งอยู่ส่วนหน้าสุดของโครงการติดถนนหลวง

ด้านข้างของออฟฟิตของคุณแม่มีที่แปลงหนึ่งขนาดไม่ใหญ่มาก แปลงเล็กๆ ประมาณ 140 ตรว.
ออฟฟิตของแม่กับที่แปลงนี้ถูกคั่นกลางด้วยถนนเข้าโครงการหมู่บ้าน กว้าง 8 เมตร

เมื่อผมไปเยือนที่ออฟฟิตของคุณแม่เมื่อใด แม่จะบอกกับผมเสมอว่า
“ที่ดินแปลงนี้สวย แม่ชอบ ถ้ามีวาสนาคงได้เป็นเจ้าของ”

ประมาณ ปี 2550 เค้าพายุเมฆฝนในการห้ำหั่นทางธุรกิจ กำลังจะเริ่มต้นขึ้นนเมื่อโครงการหมู่บ้านนี้โดนยึด!!!!

จากคุณ : มาม่ากับปลากระป๋อง
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 55 09:03:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com