Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะสร้างหอพักใหม่รบกวน ตรวจดูข้อมูลหน่อยนะครับว่าพอจะลงทุนได้หรือเปล่า ติดต่อทีมงาน

ได้มรดกมาที่ดิน มีพื้นที่ 1 ไร 1 งาน 53 ตารางวา ยังไม่ได้ถมมีคนขอติดต่อซื้อมาตลอดแต่ไม่ขายอยู่ในเชียงใหม่บริเวณกาดมีโชค พื้นที่เข้าไปในซอยประมาณ 100 เมตรไม่ไกลจากแหล่งชุมชน รอบข้างมีหอพักขนาดเล็กหลายที่ค่าห้องประมาณ 1500-2500 บาท ให้กับคนงานเป็นส่วนมากพนักงานออฟฟิศบางส่วนอยู่ ห้องพักก็เต็มเป็นส่วนมาก  ตรงข้ามกาดมีโชค กำลังจะมีการสร้างห้างสรรพสินค้า ช๊อปปิ้งมอล รอบๆบริเวณที่ดินที่จะสร้างเป็นบ้านจัดสรรเป็นส่วนมาก และชุมชนดั้งเดิม ผมอายุ 30 ปีมีรายได้รวมของแฟนประมาณ 50k-60k ต่อเดือน เงินเก็บมีไม่กี่บาทหลักหมื่น รถผ่อนหมดแล้ว ไม่มีหนี้  อยากลงทุนทำห้องพัก ประมาณ 30 ห้อง คิดไว้ว่าจะทำเป็นห้องแอร์ ค่าเช่าห้องละ 3,000 บาท ตั้งใจว่าจะฉีกออกเป็นเจาะกลุ่มพนักงงานออฟฟิศ และนักศึกษาบางส่วน รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยนะครับ ว่าควรจะลงทุนดีไหม โดยการเอาที่เข้าธนาคาร ใช้งบประมาณในการก่อสร้างประมาณเท่าไร่ จะไปปรึกษาหาข้อมูลจากหน่วยงาน ไหนได้บ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ

จากคุณ : มังคลา
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 14:25:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com