Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

-------------กลุ้มใจเรื่องสมัครงาน คนเรียนไม่จบติดแค่ตัวเดียวนี่หมดสิทธิ์ทำงานเลยใช่มั้ย---------------------------- ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นขอแทนตัวเองว่าหนูนะคะ

หนูเรียนด้านไอทีค่ะ จากมหาลัยรัฐบาลย่านพระรามเจ็ด กัดฟันไม่ยอมดรอปรายวิชาที่คะแนนสอบกลางภาคมันห่วยๆ ยอมรับเกรดที่มันไม่สวยเพราะอยากจบตามเกณฑ์คือ 2 ปี

ตอนที่เรียนก็ตั้งใจฟังนะคะรู้เรื่องบ้างไม่รู้บ้าง แต่สุดท้ายก็ไม่ได้จบตามเกณฑ์เพราะไม่ผ่านโปรเจคตัวเดียว ตอนนี้งานโปรเจคเสร็จเเล้วค่ะรอขึ้นสอบ จึงว่างมากกกอยากทำงาน

ออกหาสมัครงานที่ไหนก็ไม่รับเข้าทำงานเลย เพราะว่าตอนนี้หนูมีแค่วุฒิปวส. ประกาศหน้าเว็บก็เขียนอยู่ว่าคุณสมบัติรับวุฒิ ปวส. แต่พอเข้าไปกรอกใบสมัครถึงที่ พนักงานก็สรรหาคำพูดดีๆที่แปลความหมายง่ายๆว่า ไม่รับ ปวส. เอาไงกันแน่เนี่ย ทีหน้าเว็บแกดันบอกอีกอย่างเซ็งและเสียความรู้สึกอย่างแรงค่ะ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นนะคะ และอยากบอกว่าถึงหนูจะไม่เก่งเกรดเฉลี่ยป.ตรีก็ห่วย แต่อย่างน้อยหนูก็อยากจะทำงานด้วยความตั้งใจและพร้อมที่จะเรียนรู้งานที่หนูอยากจะทำนะคะ ขอบ่นแค่นี้แหละค่ะขอบคุณที่เข้ามาอ่านความน้อยใจน้อยๆขอเด็กที่เรียนไม่จบคนหนึ่ง

PS.หนูมีทรานสคริป 4 เทอม (เด็กต่อเนื่องนะคะมีแค่ 4 เทอม) เกรดรวมแค่ 2.36 เกรดแค่นี้ทำงานตำแหน่ง IT SUPPORT คงไม่ได้ใช่มั้ยคะ

จากคุณ : ขาจรประจำ
เขียนเมื่อ : 9 ส.ค. 55 22:44:12 A:58.8.37.92 X: TicketID:370590

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com