Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเปิดกิจการ ธุรกิจที่ประเทศจีนบ้างไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามเกี่ยวกับเรื่องการจัดตั้งบริษัทร้านค้า และจดทะเบียนบริษัทที่ประเทศจีน (เซี่ยงไฮ้) หน่อยค่ะ

ตั้งใจจะเปิดกิจการค้าขายเล็กๆ แบบมีหน้าร้านในเซี่ยงไฮ้ค่ะ
ซึ่งเกี่ยวข้องกับความน่าเชื่อถือ และอยากทำให้ถูกต้องตั่งแต่แรก เลยอยากจะจดทะเบียนร้านค้าไว้ตั่งแต่แรก

จากข้อมูลที่หาอ่านได้จากอินเตอร์เน็ท เห็นส่วนมากเป็นข้อมูลของบริษัทข้ามชาติใหญ่ๆ ที่มีเงินทุนมากๆ มีหลายขั้นตอนมากมาย อ่านจบแล้วแทบจะพับโครงการไปเลยค่ะ เพราะว่าไม่มีเงินทุนมากมายมหาศาลขนาดนั้น

อยากรบกวนสอบถามหน่อยคะว่า มีใครเคย หรือรู้จักใครที่มีกิจการที่จีนบ้างรึเปล่าคะ​? อยากจะขอรบกวนสอบถามความรู้หน่อย ว่ามีขั้นตอนอย่างไร และใช้เอกสารอะไรบ้างค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ ^^

จากคุณ : อย่าลังเล
เขียนเมื่อ : 11 ส.ค. 55 09:27:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com