Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆในห้องนี้ทำอาชีพเสริมอะไรกันบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมเงินเดือน 28000 บาท  แต่ทำงานบ่ายสี่ ถึง เที่ยงคืน ทุกวัน และมีวันหยุด 2 วันต่อสัปดาห์

ตามแผนที่คิดไว้ ผมว่าจะหาอะไรทำตอนเช้าๆ เพื่อจะได้หาเงินสดมาหมุนใช้เป็นประจำวัน

หน้าบ้านผมเค้าขายต้มเลือดหมู แต่ทำเลเค้าดีมากๆๆๆๆ (ซื้อซิวิคให้ลูกได้สองคัน และ มีฮาเล่ขับเล่นอีกหนึ่งคัน พร้อมบ้านใหม่อีกหนึ่งหลัง)

ผมเลยคิดว่า ถ้าผมมีเงินเดือนประจำด้วย และ มีอาชีพเสริม(ที่มีเงินสดไว้หมุนใช้ได้ทันที) คงจะดีกว่าอยู่ว่างๆแน่  แต่ผมคิดไม่ออกว่าจะทำอะไร

อย่างร้านต้มเลือดที่ผมว่า เค้าก็ตื่นตีห้า ขายถึงเที่ยง เค้าก็ปิดร้านแล้ว

ในใจผมคิดว่า จะตื่นซักเจ็ดโมงเช้า ออกไปขายของ พอเที่ยงปิดร้าน เตรียมของ บ่ายสี่ไปทำงาน เที่ยงคืนกลับบ้าน นอน

ภายในห้าปี น่าจะมีเงินสดเก็บให้ได้ เจ็ดหลัก (ก่อนอายุ 30อ่ะคับ) กะจะไม่ใช้เงินเดือนเลยนะ ถ้ามีเงินหมุนระหว่างวันได้เกินวันละ 700 บาท

ขอคำแนะนำด้วยครับ

จากคุณ : 6_pack
เขียนเมื่อ : วันแม่แห่งชาติ 55 02:56:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com