Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนถามว่า ((((( เป็นถึงเมียฝรั่ง ทำไมมาขายของตลาดนัด ))))) ติดต่อทีมงาน

แนะนำตัวกันสักนิดนะคะ กับเพื่อน ๆพี่ ๆน้อง ๆห้องสีลมทุกคนค่ะ

แม่เหมียว แม่ของน้องเอลล่า มาทักทายพร้อมบอกเล่าประสบการณ์ตรง ๆ เล่าสู่กันฟังค่ะ

จากที่เป็นสมาชิกพันทิปมานานจะสองปีแล้วตั้งแต่ลูกสาว สาม เดือน ตอนนี้จะสองขวบครึ่งแล้วค่ะ

เข้าไปแอบหาความรู้จากห้องชานเรือน ไปอ่านข่าวดาราจากเฉลิมไทย ตามไปดูห้องก้นครัวเค้าทำกับข้าวจดสูตรขนม อาหาร อร่อย ๆมาทำให้คนที่บ้านทาน ตามไปดูเค้าเย็บ ปัก ถักร้อยที่ห้องจตุจักร เข้าห้องกล้องและบลู เพื่อหาข้อมูลกับงานประจำที่ทำอยู่

สุดท้ายมาหลง ๆ วน ๆเข้ามาห้องสีลม ต้องมาอ่านเกือบทุกวันถ้าว่าง อ่านแต่ไม่ได้แสดงความคิดเห็นนะคะ เพราะเวลาส่วนใหญ่หมดไปกับงานและลูกสาวตัวป่วนค่ะ

คั่นเวลาก่อนเล่าความเป็นมาของแม่ค้าขายของตลาดนัดค่ะ

เอารูปตัวเล็กมาฝากเป็นลูกเป็นหลานค่ะ (((อิอิ ไม่ผิดห้องค่ะ แม่ชอบ ๆหาข้อมูลห้องนี้มาก ๆตอนนี้)))

จากคุณ : ella040210
เขียนเมื่อ : 13 ส.ค. 55 22:54:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com