Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าผมจะเปิดแฟนเพจ หรือ ร้านค้าฟรี โดยขายแค่ของเฉพาะอย่าง เช่น นาฬิกาแขวนผนัง จะรอดไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ถ้าผมจะเปิดแฟนเพจ หรือ ร้านค้าฟรี โดยขายแค่ของเฉพาะอย่าง เช่น นาฬิกาแขวนผนัง จะรอดไหมครับ

ตามหัวข้อนี้เลยอ่ะครับ เนื่องจากผมมีงบน้อย แค่ไม่ถึง 15000 บาทเลยครับ

การจะเอาของมาสต้อคไว้ ก็ไม่มีปัญญา คงทำได้แค่ของเจาะจงอะไรซักอย่าง เช่น นาฬิกาแขวนผนังแนววินเทจ หรือ ของอะไรสักอย่างที่มันเฉพาะเจาะจง

ขอถามเป็นข้อๆ นะครับ

1. พี่ๆคิดว่าจะไปรอดมั้ยครับ ถ้าเป็นของทีั่เฉพาะเจาะจง และเป็นแฮนด์เมด
2. มีวิธีไหนที่จะทำให้เราไม่ต้องสต้อคสินค้าไหมครับ เพราะใจจริงก็อยากให้สินค้ามันหลากหลายหน่อย เช่น ไปคุยกับทางร้านเขาแบบนี้ จะมีใครเขายอมไหมครับ

ผมกำลังจะเริ่มหัดขายเป็นอย่างแรกเลย โดยปกติซื้อขายของทางเน็ตบ่อยอยู่แล้ว แต่ยังไม่เคยเป็นเจ้าของร้านเองแบบเต็มตัว ขอคำปรึกษาหน่อยนะครับ

จากคุณ : Junkyjoke
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 23:05:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com