Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะเริ่มต้นกับการทำงานสาย SAP อย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆห้องสีลมทุกท่าน
ก่อนอื่นผมขอแนะนำตัวก่อนนะครับ
ผมเพิ่งเรียนจบจาก ม.เอกชนที่นึง คณะวิศวะคอมฯ อินเตอร์

ผมสนใจที่จะทำงานสาย SAP มากๆครับ (อยากทำฝั่ง consult)
โดยที่ 1 เดือนที่ผ่านมานี้ผมได้ศึกษาหาข้อมูลการทำงานสายนี้จากหลายๆเว็บไซต์ และสมัครไปตามบริษัทที่พบในเว็บที่มีตำแหน่งงานด้าน SAP เช่น Accenture,Exxon,ITOne,Zygen  (ตอนนี้รอผลสัมภาษณ์อยู่ครับ)
แต่เท่าที่ผมทราบ คือสายงานนี้ส่วนมากจะรับคนที่มีประสบการณ์ทั้งนั้น
ผมจึงอยากทราบว่า ผมควรทำอย่างไร ที่จะมีคุณสมบัติพอที่บริษัทเหล่านั้นจะรับผม
อีกปัญหาหนึ่งคือผมหารายชื่อบริษัทอื่นๆ ที่รับเด็กจบใหม่มาทำด้านนี้ไม่ค่อยพบเลยครับ
หรือว่าผมควรหางานทางสายอื่นทำก่อน แล้วค่อยย้ายงานภายหลังหรือเปล่าครับ

โดยระหว่างที่ผมรอผลสัมภาษณ์นี้ ผมก็พยายามศึกษาคร่าวๆใน itunes u และอินเตอร์เน็ต
รวมไปถึงการหาข้อมูลทางการเรียนต่อ ซึ่งก็พบว่ามีอยู่ 2 ทาง คือเรียนที่ต่างประเทศ เช่น อินเดีย หรือที่ไทย (เรียนตั้งแต่เริ่มต้นเลย)
ไม่ทราบว่าพี่ๆท่านไหนพอจะมีข้อมูลทางด้านนี้บ้างไหมครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆนะครับ
ผมจะมาเฝ้ากระทู้นี้ตลอดครับ แหะๆ

จากคุณ : ZtMiKa
เขียนเมื่อ : 17 ส.ค. 55 16:44:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com