Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่าทำงานในสถานฑูตเงินดีไหมคะ ติดต่อทีมงาน

ขอสอบถามหน่อยนะคะ คือมีเพื่อนของเพื่อนทำงานอยู่สถานฑูตของประเทศนึงในไทยได้เงินเดือนเยอะมากกกกก อายุเท่ากัน แต่เราต้องทำสองเดือนถึงจะได้ของเค้าหนึ่งเดือนอ่า T__T

เพื่อนเรา(ซึ่งเป็นเพื่อนเค้า) บอกว่าการศึกษาไรของเค้าไม่ได้สูงเลย ใช้คอมได้น้อยกว่าเราอีก แต่สิ่งหนึ่งที่ผู้หญิงคนนี้มีมากกว่าเราก้อคือใช้ภาษาอังกฤษได้คล่องมาก เพราะเค้าเกิดและโตที่อเมริกามา 15 ปี

ในขณะที่เราได้ Toeic ประมาณ 750 คะแนนเคยทำงานกับบริษัทข้ามชาติมาก้อจิง แต่ทำในระดับล่างๆ (ทำเกี่ยวกับบัญชีการเงินอะค่ะ)

บังเอิญตอนนี้มีเรื่องที่จำเป็นต้องใช้เงิน อยากทราบว่ามีโอกาสไหมคะที่เราจะสมัครเข้าไปทำในสถานฑูตเหล่านี้ได้บ้าง (สถานฑูตของประเทศอะไรก้อได้ ขอแค่เงินเดือนเยอะๆ)

ขอบคุณมากค่ะ
อายุ 33 ปี จบบริหารการเงินค่ะ ปัจจุบันเงินเดือน 50k

จากคุณ : อยากรู้ประดับสมอง
เขียนเมื่อ : 19 ส.ค. 55 01:17:40 A:58.64.110.180 X: TicketID:365596

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com