Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำงานได้ 3 วันแล้วรู้สึกไม่สนุก ไม่มีความสุขเลย ถ้าจะเปลี่ยนงานตอนนี้จะผิดไหมครับ ? ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งทำงานใหม่ได้ 3 วันในตำแหน่ง Production Supervisor รุ้สึกว่างานมันไม่ใช่เลยครับ ต้องยืนอยู่ในไลน์การผลิตทั้งวัน งานไม่ได้ยากอะไรมากมาย พอทำได้ แต่ไม่ชอบแบบนี้เอาจริงๆเลยครับ รู้สึกไม่มีความสุขตั้งแต่แรกที่ทำครับ ถ้าผมจะออกควรโทรไปลาออกกับทางบริษัท ไหมเพราะเซ็นสัญญาแล้ว ไม่ได้เงินไม่เป็นไรครับ เจ้านายก็ระเบียบเป๊ะมากอยากรู่แม้กระทั่งเรื่องส่วนตัว แต่ก็เห็นใจลูกน้อง ตอนนี้ก็คิดว่าจะรับทำงาน พาร์ททามและหางานที่อยากทำไปเรื่อยๆ

ปล.จบ Foodscience มาครับ อยากทำด้าน QA กับ RD มากๆตอนแรกที่มาสมัครเค้าบอกจะให้อยู่หน่วย QA แต่ย้ายเราไปอยู่ ฝ่ายผลิตซึ่งเป็นอะไรที่ต้องอึดมากๆครับ เรื่องนี้พอทนไหวแต่มันน่าเบื่อจนไม่อยากทำแล้วครับ

จากคุณ : Blur
เขียนเมื่อ : 23 ส.ค. 55 10:50:29 A:124.121.246.91 X: TicketID:372203

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com