Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยเจอไหมครับ พนักงานขายหน้าร้าน ต้องดื่มเบียร์ตอนบ่าย บ่อยๆ ติดต่อทีมงาน

ผมก็ยังนิ่งๆอยู่นะครับ ว่าจ้างมาดูแลส่วนงานขาย มีผลงานตามสภาพงาน แต่ที่อัดอั้นมากๆก็คือ พนักงานคนนี้ต้องแอบไปดื่มเบี่ยร์หลังจากกินข้าวแล้ว เกือบทุกวัน
แต่ความตั้งใจทำงาน ก็ยอมรับได้ครับ แต่กลิ่นเบียร์มันฉุนมากๆครับ ผมเคยถาม บอกว่าไม่ติดเบียร์ แต่มันจำเป็นเพราะมันจะช่วยในการ พรีเซ้นต์งานได้ดีขึ้น
ถ้าเป็นท่านเจอกันแบบนี้ ยอมรับได้ไหมครับ เพราะพนักงานคนนี้ก็เข้าใจ แต่บอกว่า ดื่มแล้วก็หาหมากฝรั่งเคี้ยวๆลดกลิ่นได้ แต่ถ้าไม่ดื่ม ดูเหมือนว่า เวลาพรีเซ้นต์งานมันจะติดๆขัดๆ
ให้ผมยอมรับ แต่ก็คิดไม่ออกว่า พนักงานแบบนี้จะมีมากน้อยขนาดไหน ในสังคมทั่วไป
ใครมีอะไรที่เจอแบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ

จากคุณ : smilehand
เขียนเมื่อ : 24 ส.ค. 55 22:01:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com