Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยู่จีนอยากทำขายของบ้าง แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไง ติดต่อทีมงาน

เราอยู่ที่เสิ่นเจิ้นกับสามี พอดีสามีมาทำงานที่นี่ก็ติดสอยห้อยตามมา สามีส่งออกเฟอร์นิเจอร์จากจีนไปออสเตรเลีย นั่นก้อเค้าทำไป ช่วยเค้าได้บ้าง แต่พออ่านในห้องนี้ อยากค้าขายไปทางไทยบ้าง เพราะเราพูดไทย 555 อ่านไปอ่านมาเราก็คิดว่าเออเราน่าจะทำได้นะ เรามีเพื่อนคนจีนที่นี่ที่พร้อมจะพาลุยโรงงานต่างๆ แต่เราก้ไม่รู้จะส่งของพวกนี้ไปขายที่ไทยยังไง สามีก็หาบริษัท shipping ให้และ แต่เราก้ไม่รู้จะไปขายใคร คือเราไม่อยากขายปลีกอะค่ะ เราอยากขายส่งออกไปเลย สามีก็บอกเยอะอีก..เราก็เลยหมดไฟ..เหมือนเราคิดแต่ว่าจะขายไม่ได้อะค่ะ..ทั้งๆ ที่เราอ่านในนี้ก็มีแต่คนอยากจะมาจีน อยากจะมาซื้อของที่จีน ทำไมเก่งๆกันจังเลย มีไฟมากมาย แต่เราสิ อยู่นี่แท้ๆ กลับไม่กล้า เพื่อนคนจีนก็บอกว่าเค้าสามารถเป็นไกด์พาไปโรงงานได้นะ เราสื่อสารภาษาอังกฤษกันนะคะ ซึ่งก็คิดว่าเค้าก็คงอยากจะมีรายได้พิเศษเหมือนกัน ...วันนี้อ่านไปอ่านมาในห้องนี้ ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะคะ..สงสัยอายุจะมากแล้ว ไฟมอดไฟมาเป็นพักๆ...

จากคุณ : มิสซิสฟู่เทียน
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 55 11:53:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com