Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก้าวแรกที่ยากมาก สำเร็จไป 1 ผลิตภัณฑ์ กับการทำตลาดร้านวัสดุก่อสร้าง ภาคเหนือ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ
  ผมทำงานเป็นผู้แทนขายสินค้าเกี่ยวกับวัสดุก่อสร้างบริษัทหนึ่งมาหลายปี ผมมีความฝัน ความตั้งใจที่จะกระจายผลิตภัณฑ์ ของคนที่มีผลิตภัณฑ์ดีออกสู่ตลาดวัสดุก่อสร้าง(ภาคเหนือ)ซึึ่งผมทำได้พร้อมกับงานประจำ ล่าสุดผมได้ลองทำผลิตภัณฑ์ตัวหนึ่งซึ่งบังเอิญไปเจอ เป็นก้าวแรกที่ยากมาก  เพราะต้องสร้างระบบขึ้นมา จนวันนี้มียอดขายให้เขาหลักแสนบาทต่อเดือนในระยะเวลาไม่ถึง 1 ปี (จากไม่เคยเจอกัน คุยกันผ่านโทรศัพท์ ได้เจอกันครั้งแรกไม่กี่วันที่ผ่านมา ตกใจครับเพราะเขาอายุแค่ 28 แต่มีธุรกิจหลักหลายล้าน เลยได้เพื่อนใหม่ ^^และได้เจอคนเก่งๆเพิ่มอีก 1 คน) ดีใจมากครับ แต่ยังจะก้าวต่อไป ด้วยฐานลูกค้าที่มีอยู่ อยากบอกเพื่อนๆ พี่ๆในห้องว่า ตลาดยังมีอยู่อีกมาก ขอมีความตั้งใจ ความสำเร็จย่อมอยู่ไม่ไกล หากใครมี ผลิตภัณฑ์ดีๆ ที่จะลุยกับตลาดวัสดุก่อสร้าง ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ อย่างน้อยก็มาแชร์ข้อมูลกัน ^^ ขอบคุณครับ แม้สุดท้ายคุยกับผมแล้ว ผมอาจไม่ใช่ดาว แต่สุดท้ายแน่นอนนั้นไซร้ สิ่งที่คุณได้ ย่อมไม่ใช่ดิน นะครับ ^^ขอเพิ่มเติมนะครับ เป็นแฟนพันธุ์แท้ห้องนี้ อยากให้กำลังใจมนุษย์เงินเดือนด้วยกันครับ ผมคนหนึ่งที่ยังเป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่และก็ยังจะเป็นมนุษย์เงินเดือนอยู่ ^^ แต่พยายามใช้โอกาสและหาโอกาสครับ ทำงานหนักมาก แรกๆ นอนตีสองกับงานที่ทำทุกวัน ไม่เคยท้อนะครับ พยายามคิดว่าเราจะทุ่มเทให้มากที่สุด วันนี้ภูมิใจมากครับ สามารถสร้างบ้านให้พ่อกับแม่ พร้อมทำร้านค้าให้ท่านค้าขายอีก 1 ร้าน และตอนนี้กำลังจะสร้างห้องเช่าบนที่ดินที่ปลูกบ้านให้พ่อกับแม่ อีก 6 ห้องครับ อยากเป็นกำลังใจว่า หากเราคิดดี ทำดี กตัญญู ตั้งใจและพยายามสู้กับทุกอุปสรรค แม้จะเป็นมนุษย์เงินเดือนก็สำเร็จได้ครับ อาจจะไม่ได้มาก สำหรับผมตอนนี้ อายุ 30 ได้แค่นี้ผมก็ยิ้มได้แล้วครับ สู้ๆนะครับทุกๆท่าน ^^

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 55 22:27:03

แก้ไขเมื่อ 01 ก.ย. 55 21:49:22

จากคุณ : mawin008
เขียนเมื่อ : 1 ก.ย. 55 17:07:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com