Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทราบว่า ถ้าเราไปจีน ซื้อของและได้ชิปปิ้งที่จีนเรียบร้อยแล้ว ติดต่อทีมงาน

ต้องขออนุญาตถามหน่อยนะคะ พอดียังไม่เข้าใจระบบชิปปิ้ง จริงๆ ค่ะ ตามอ่านแล้ว ยัง งงๆ อยู่ ทุกวันนี้สั่งของผ่านบริษัทชิปปิ้งในไทย
แต่อยากไปจีนเอง หาร้านเอง และให้ทางชิปปิ้งที๋โน้นส่งของมาให้ อยากทราบว่า

1 พอเราได้ร้าน สั่งซื้อสินค้ากันเรียบร้อย ยกตัวอย่างเช่น ได้ของมาสัก 3 กระสอบ จ่ายเงินเรียบร้อย ขนของกลับโรงแรม เราจะหาชิปปิ้งที่นั้นได้จากที่ไหนคะ หรือว่าต้องเตรียมพร้อมหาเองก่อนที่จะบินไปจีน ไปหาที๋โน้นเลยได้มั้ยคะ

2 ค่าใช้จ่ายระหว่างชิปปิ้งที่จีน กับชิปปิ้งในไทย อันไหน จะแพงกว่ากันคะ

3 พอของส่งมาถึงไทยแล้ว เราต้องไปรับที่ไหน หรือจัดส่งมาที่บ้านเลยคะ

4 แล้วต้องไปเสียภาษีนำเข้าอะไรหรือไม่คะ

จากคุณ : bikinibibi
เขียนเมื่อ : 8 ก.ย. 55 15:24:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com