Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

English for AEC ติดต่อทีมงาน

Monday, September 10, 2012
สวัสดีครับเเละขอบคุณสำหรับกำลังใจเเละการสนับสนุน

Thanks for your (moral) support.

กระทู้นี้จะ Update ทุกๆคืนวันจันทร์ พุธ และศุกร์
ประมาณ 8.30-9.15 pm ก็จะได้อ่านแล้วครับ
กระทู้นี้จะเขียนเกี่ยวกับภาษาอังกฤษ เน้นภาษาพูด Everyday English or today’s English และข้อคิดเกี่ยวการทำงาน
ผมจะPost ประโยคภาษาไทยสลับกับภาษาอังกฤษ ซึ่งปกติผมจะไม่ทำในชีวิตประจำวัน นั่นคือ เวลาพูดไทย จะพูดไทย เวลาพูดภาษาอังกฤษ ก็จะพูดภาษาอังกฤษ ไม่สลับไป สลับมานะครับ
…………………………………………………..
I understand you perfectly well.
กว่าจะได้มา กว่าจะได้ยินคำพูดนี้……
ผมเริ่มที่จะศึกษาภาษาอังกฤษในแนวใหม่ แนวเรียนไปเพื่อสื่อสารตั้งแต่ปี 2531
ผมได้มีโอกาสไปเรียนต่อ High School ที่ Australia เมื่ออายุ 18 นั่นคือปี 1989/2532
ผมlate มาก ไปเรียนมัธยมปลายใหม่อีกครั้งที่ Australia
เรียนช้ากว่าเพื่อนถึง 6 ปี ผมจบ ป.ตรี อักษรศาสตร์ปี1997/2540 เมื่ออายุ 26 ปี
ดังนั้นกว่าผมจะมาถึงวันนี้ ผมใช้ความอดทนมหาศาลในการเรียนภาษาอังกฤษ
ทุกวันนี้ก็ยังเดินต่อไป ยังเรียนรู้ทุกวัน
…………………………………………………………………

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 55 20:47:07 A:14.207.149.200 X: TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com