Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โรงงานเกี่ยวกับ อาหาร นอกจาก มาตรฐาน อ.ย. GMP มีมาตรฐานอย่างอื่นหรือไม่ครับ ที่เหมาะสม ธุรกิจ SME ครับ ติดต่อทีมงาน

โรงงานเกี่ยวกับ อาหาร นอกจาก มาตรฐาน อ.ย. GMP มีมาตรฐานอย่างอื่นหรือไม่ครับ ธุรกิจ SME ครับ

HACCP ใช่หรือเปล่าครับ

แล้วถ้าเกี่ยวกับอาหารต้องเป็น ISO หมายเลขอะไรครับ

ISO 140000 คืออะไรครับ ต้องใช้กับพวกโรงงานเกี่ยวกับ อาหารหรือเปล่าครับ

แล้วถ้าทำพวก HACCP ,ISO นี้ต้องใช้จำนวนคน และต้องเป็นคนที่เก่งภาษาอังกฤษด้วยหรือเปล่าครับ
ใช้เงินทุนเยอะขนาดไหนครับ

แล้วมีบริษัทรับจ้างทำหรือที่ปรึกษาบ้างครับ

เห็นมาตรฐานเยอะมากจนสับสนครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : bungA
เขียนเมื่อ : 13 ก.ย. 55 11:22:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com