Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งเตือนครับ ซื้อของผ่านกรุ๊ปปอง ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากผมได้ซื้อคูปองของเวปกรุ๊ปปอง ประเทศไทย ผ่านบัตรเครดิต
โดยในการสร้างบัญชีผู้ใช้ได้ลิงค์บัญชีเข้ากับบัญชีเฟซบุ๊ค

ปัญหาที่เกิดขึ้นก็คือ ข้อมูลบัตรเครดิตทั้งหมดของผมที่ใช้ในการซื้อคูปองถูกบันทึกเอาไว้ในเซอฟเวอร์ของกรุ๊ปปอง ทำให้ในการซื้อครั้งถัดไปไม่จำเป็นต้องกรอกรายละเอียดใหม่

ซึ่งผมรู้สึกว่าเป็นการสุ่มเสี่ยงมาก เ้พราะเรามักเข้าเฟซบุ๊คจากหลายๆ ที่ และหากมีใครที่บังเอิญมาใช้เครื่องคอมที่คุณใช้เฟซบุ๊คแล้วบันทึกรหัสไว้ ก็สามารถเข้าเวปของกรุ๊ปปอง แล้วสั่งซื้อคูปองพิมพ์ไปใช้ หรือขายลดต่อได้ทันที โดยที่เราจะต้องเป็นผู้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายทั้งหมด

ผมได้แจ้งไปทางกรุ๊ปปองแล้วว่าต้องการล้างข้อมูลเครดิตออก แต่ทางฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ฺบอกว่าไม่สามารถทำได้ แล้วเสนอว่าจะระงับบัญชีผู้ใช้ของผมแทน โดยผมได้ตอบยืนยันผ่านทางอีเมล์ไปสองครั้งแล้ว และยังคงสามารถเข้าใช้งานเวปได้ตามปกติ

ตอนนี้ผมจึงมีทางเลือกเหลือเพียงลบบัญชีเฟซบุ๊ค หรือยกเลิกบัตรเครดิต

เพื่อนสมาชิกจะว่าผมนอยด์ก็ตามใจ แต่ผมคิดว่าการที่มีล็อกอินป้องกันเพียงชั้นเดียว กับการที่เราล็อกอินเข้าระบบแล้วยังต้องการกรายละเอียดบััตรเครดิตหลายๆ ข้อมูล เป็นความอุ่นใจมากกว่าครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : คุณเจน
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 55 16:03:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com