Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนถามว่า ถ้าเราขายแบบนี้ พอไปได้ไหมคะ [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

คือเราอยากมีรายได้เสริมค่ะ  ประมาณวันละ 200-300 บาท...

ตอนนี้เราเลี้ยงลูกอยู่บ้านค่ะ  มีรถส่วนตัว...

เลยคิดอยากต้ม น้ำเก๊กฮวย  ใส่ถุง แล้วเอาไปฝากเขาขายตามร้านหน้า โรงเรียน  หรือ หน้าโรงงานอ่ะค่ะ

ราคา เราคิดไว้ว่า จะส่งเขา ถุงละ 4 บาท  ให้เขาขาย  5 บาท
หรือเพื่อนมีความเห็นว่ายังงัยค่ะ

เราว่าจะใส่กล่องโฟม  โปะน้ำแข็ง  + หลอด แล้วเอาไปตั้งให้เขาเลย

พอวันรุ่งขึ้นก็ไปเก็บเอาของใหม่ลงให้

เพื่อนๆ คิดว่า พอไหวไหมคะ  ขอคำแนะนำหน่อย

ไม่เคยขายของเลยอ่ะค่ะ

แล้วรบกวนอีกอย่าง

ไม่ทราบว่า แหล่งที่ซื้อกล่องโฟม เขาซื้อกันที่ไหน ราคาไม่แพงอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คุณแม่มาเฟีย
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 09:37:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com