Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่อง XXX ตอนสัมภาษณ์งาน ติดต่อทีมงาน

ใครเคยเจอบ้างค่ะ เวลาไปสัมภาษณ์งาน(Sales) พอดีเราไปเจอที่หนึ่ง เจ้าของก็หน้าตาดีระดับหนึ่ง แต่งตัวสไตย์คนรุ่นใหม่ อายุประมาณ 35 แต่ยังไม่แกเลยนะคะ ตอนแรกก็สัมภาษณ์ปกติค่ะ ถามเรื่องการร่วมงาน และก็โน้นนี้นั้น และก็คุยกันทาง Line พอได้คุย พี่แกก็พิมมาเลยว่า ชอบไอ้เราก็ตกใจเนอะ ว่าทำไมเป็นแบบนี้ ก็ยังไม่ได้เอะใจอะไร จนได้เข้าไปคุยรอบ 2 แม่เจ้า คุณพี่เล่นชมเราซะแบบว่า ถ้าเป็นน้ำตาล มดคงขึ้นอ่ะ มากมาย จนสุดท้าย เซ็กซี่มากอ่ะ  จาก sales มาเป็นเลขาดีไหม เราไม่เคยเจอแบบนี้เลย(ลืมบอกไปว่าเราก็ไม่ได้สวยมากมายอะไร แค่อวบๆ หน้าคม คล้ายคนใต้ แต่ว่าไม่ใช่คนใต้นะ ตาคม ผมยาว ) ใครเคยเจอบ้างค่ะ และทำไงต่อดี งานก็อยากทำนะ แต่เจอเจ้าของเป็นแบบนี้ ก็เหนื่อยใจอ่ะ ขอความคิดเห็นหน่อย
สุดท้ายอันนี้แรงมาก แกขอเป็นกิ๊กอ่ะ (คิดในใจแย่แล้วตรู)

จากคุณ : Tom ka Tai
เขียนเมื่อ : 19 ก.ย. 55 16:35:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com