Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครต้องทำงานกลับบ้านไม่เป็นเวลา แล้วที่บ้านไม่เข้าใจบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้เครียดมากๆๆๆๆ เพราะทำงานกลับบ้านเที่ยงคืน แทบทุกวัน แล้วต้องตื่นเช้ามากๆ บางทีตีสี่ก็ต้องไปแล้ว ปัญหาที่เจอคือ ทะเลาะกับเตี่ยครับ

ที่บ้านผมเค้าเป็นคนจีนครับ ไม่ค่อยชอบอะไรที่ไม่เป็นเวลา ไม่เป็นกิจวัตรเท่าไร

อย่างผมตื่นตีสี่นี่ เตี่ยผมจะถามก่อนเลยว่า ..

"ไปไหนแต่เช้า มันงานอะไร ทำไมต้องไปทำเช้าขนาดนั้น ออกเหอะ"

แล้วบางวันกลับมาเที่ยงคืน นั่งทำเอกสารจนถึงหกโมงเช้า  ผมก็หลับก่อนแล้วรอไปทำงานตอนบ่ายๆ พอเตี่ยมาเห็น ก็ไม่เข้าใจเท่าไร

"ลื้อมันนอนกินบ้านกินเมือง ขี้เกียจ"

คือพูดยากนะ เตี่ยหัวโบราณด้วย หลังๆมาทะเลาะกันจนไม่พูดกันเลย เพราะผมหลับหกโมงเช้าเกือบทุกวัน ด้วยงานมันกว่าจะปิดออฟฟิศก็ล่อไปเที่ยงคืนแล้ว เอาเอกสารมาพิมพ์ส่งเมล์ให้เค้าอีก ก็ล่อไปเกือบหกโมงเช้าแล้วล่ะ กว่าจะได้นอนก็หกโมง บ่ายสองเข้างานต่อ ทำแบบนี้มาเกือบสองเดือน เตี่ยเริ่มหงุดหงิดไม่อยากพูดด้วย  

เฮ้ออออ  อยากเปลี่ยนงาน แต่ก็หายากจริงๆ

จากคุณ : 6_pack
เขียนเมื่อ : 23 ก.ย. 55 05:44:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com