Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

English for AEC & Work-Life Balance/Effectiveness Series ติดต่อทีมงาน

English for AEC & Work-Life Balance/Effectiveness Series
สวัสดีครับ Hi, there.
กลับมาพบกันอีกแล้วนะครับ ทุกๆวันจันทร์ พุธและศุกร์เวลาดี ๆ ผมจะ Post update ระหว่างเวลา 8:30-9:15 pm
ประมาณนี้ครับ
ดีใจมากที่มีรายการภาษาอังกฤษเพิ่มอีก 1 ช่องทางเคเบิลทีวี ลองเปิดไปดูกันนะครับ In Channel ช่อง 90 คนไทยพูดอังกฤษเก่งมากเลย คุ้นเคยทางจอทีวีกันหลายคน เขามีรายกายของฝรั่งด้วยนะครับ
I feel inspired หรือถึงขั้น overwhelmed กันทีเดียวที่เห็นคนไทยพูดภาษาอังกฤษได้ดีเท่าฝรั่ง ถึงแม้คนเหล่านี้จะไม่ใช่คนส่วนใหญ่ของประเทศ แต่ก็นะ You can feel inspired.

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 24 ก.ย. 55 20:59:34 A:14.207.128.237 X: TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com