Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครรู้เรื่อง Amazon ในฐานะผู้ขาย บ้างไหมคะ ช่วยอิชั้นด้วย!!!! ติดต่อทีมงาน

คือว่า เราเข้าไปที่ seller account, setting ตรงที่เป็น account info> Deposit Method ให้เป็นแบงก์กรุงเทพฯค่ะ
แล้วเราขายของไปชิ้นนึง มันโอนเงินมาให้แบงก์กรุงเทพ หักค่าธรรมเนียไป 200 บาท แม่เจ้า ของดิชั้นราคาแค่ 11.5US นะคะ T__T
หักเป็นรายครั้งที่โอนเลย

เราเลยเข้าไปสมัครในเว็บamazon affiliate ไปแก้ให้วิธีการรับเงินเป็น "รับเช็ค" ค่ะ โดยให้มียอดสะสมครบ 100US ค่อยออกเช็คมาให้นะคะ แก้ไขเรียบร้อย.....

แต่...เราสังเกตว่าที่ Deposit Method ยังเป็นแบงก์กรุงเทพบัญชีเราอยู่เลย ไม่มีปุ่มให้กดลบด้วยค่ะ เราเลยกลัวว่ามันจะโอนมาให้แบงก์กรุงเทพอีก ล่าสุดมีorderมาอีกแค่ชิ้นเดียว เราเป็นมือสมัครเล่น มีของแล้วค่อยมาปล่อยอะค่ะนานๆที ไม่ได้ขายบ่อย ช่วยดิชั้นด้วย แงๆๆๆๆ หักแบบนี้ ไม่คุ้มเลย T_T

ใครพอจะทราบวิธีกดลบ ไหมคะ หรือว่าไม่จำเป็นต้องลบ ปล่อยไว้เลย ?

จากคุณ : himyangel
เขียนเมื่อ : 28 ก.ย. 55 13:53:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com