Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สับสนๆๆ ติดต่อทีมงาน

การที่เรายังไม่รู้ว่าอยากทำธุรกิจอะไร   มันช่างน่าอึดอัดเสียจริงๆ

เหมือนหลายๆคนที่พอเราไปถาม แต่หลายๆคนก็ตอบ '' ไม่รู้จะทำอะไร ''

ผมก็ยังเป็นหนึ่งในนั้น   เบื่อจริงๆกับชีวิต

ตอนนี้อายุ 29 ( มีวุฒิตรีโทก็เหอะแต่ใจอยากมีธุรกิจ )  ไม่สนใจว่าเพื่อนๆที่จบตรีหรือโทมาจะคิดยัง แต่ละคนมีมุมมองที่ต่างกัน  แต่ละคนมี Idol ที่แตกต่างกัน

ผมไม่ได้โตในครอบครัวที่มีหรือเคยมีธุรกิจมาก่อน

ผมก็เลยคิดว่าหรือไปเป็นเซลล์ขาย โปรดักส์สักอย่าง  ซึ่งจะได้เห็นสิ่งต่างๆมากกว่าการทำงานในออฟฟิสเป็นหลักจะดีกว่ามั้ย

ตอนนี้ทำงานสายมารเก็ตติ้งลีสซิ่งเครื่องจักรมา  7 เดือน ( หลักๆ ทำงานมา 6 ปีถึงปัจจุบัน  เป็นสายการเงินเกือบ 5 ปีรวมที่ปัจจุบันด้วยนะแต่ไม่ได้มีความสุขกะมัน  จริงๆผมอยากระบายแต่ตรงนี้เป็นพื้นที่สาธารณะเลยขอโพสท์เท่านี้หนะครับ )

เสาร์อาทิตย์ก็ผ่านไปเรื่อยๆ

ผมไม่ขอตอบว่าทำไมผมอยากมีธุรกิจ  เพราะคำตอบอาจดูไม่ดีเพราะตอนนี้ผมมีแต่คำพูด

ขอบคุณที่อ่านจนจบครับ

คอมเม้นท์มาตรงๆแรงๆได้เลยครับ

จากคุณ : onginthailand
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 55 12:04:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com