Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากหาอาชีพเสริม ขายของตามตลาดนัด มาคุยแลกเปลี่ยนกันครับ ติดต่อทีมงาน

จากที่ผมตอบกระทู้นึงไปเมื่อวันก่อน มีหลังไมค์มาถามหลายท่านครับ
เลยขออนุญาตตั้งกระทู้คุยแลกเปลี่ยน เพื่อที่ท่านอื่นๆที่มีประสบการณ์ความรู้มาช่วยกันแชร์ แนะนำข้อมูลครับ

ในส่วนตัวผม ลาออกจากงานมา 4 เดือนครับ
ทำงานมา 9 ปี เงินเดือนล่าสุด 36,000 โบนัสเฉลี่ย 2 เดือน ประกันสุขภาพ เงินสะสม
ภาระก่อนออกคือบ้านครับ ผ่อน 21,500 บาท แล้วก็พวกบัตรเครดิต เดือนชนเดือนตลอด
อาศัยหางานพิเศษพวกรับจ้างขับรถ ให้เช่ารถพร้อมคนขับ ก็พอหมุนๆไปได้
เหตุที่ออกคือเบื่อครับ ความกดดัน เคพีไอ ก็เลยเริ่มวางแผนการเงินว่า ถ้าออกได้เงินสะสมแสนสี่ พอผ่อนบ้านได้ 5เดือน
ฉะนั้นก็ใช้ 5 เดือนนี้ตามหาตัวเองและหาของที่จะขายให้เจอ

ผมขายเสื้อยืดคอวีสีๆ รับมา 50บาท ขาย69 79 89 ตามไซร์ แล้วก็รองเท้ามือสองจากโรงเกลือ ทุน 60 ขาย120-180 ครับ
กำไรต่อรอบที่ขายก็ประมาณ 500-1,500 บาทแล้วแต่ที่ โดยที่แฟนผมขายของที่ขายทุกวันนี้
เป็นสินค้าฟุ่มเฟือย จับกลุ่มลูกค้าผู้หญิง
โดยรวมต่อวันก็อยู่ที่ 2,000- 5,000 อยู่ที่แฟนผมว่าขายดีหรือไม่

กำไรที่ผ่านมาเฉลี่ยก็ 5-7 หมื่นบาทต่อเดือน แต่เอามาออกรถกระบะใหม่แล้วเพราะรถเก๋งเกียร์พังครับ
ซึ่งจากที่ผ่านมา เฉลี่ยขายเดือนละ 15-18 วัน กำไรเกินห้าหมื่น และถ้าหมดหน้าฝนจะวิ่งขายได้เยอะขึ้น

ส่วนตลาดที่ขายมีมากมายครับ ผมอยู่แถวบางใหญ่ วิ่งตามชานเมืองครับ เพราะในเมืองลูกค้าต่อราคาเยอะ
ขายกันเยอะ ขายยากกว่าที่ๆคือขายเช่น
จันทร์ รพ ทรวงอก บขส นครนายก ด่านช้าง
อังคาร สองพี่น้อง มธ.รังสิต สามกอ รพ.ชลประทาน
พุธ บางใหญ่ วัดไผ่โรงวัว
พฤหัส ลาดบัวหลวง ตลาดไท สระบุรี โรงพักปทุม
ศุกร์ โลตัสสุพรรณ
เสาร์ พระประแดง ม.รังสิต
อาทิตย์ มหาชัย
รวมยาง กฟผ.บางกรวย วาโก้ เมืองทองทุกอาทิตย์ปลายเดือนต้นเดือน

ต้องลองเข้าครับ ว่าที่ไหนลูกค้าเป็นยังงัย กำลังซื้อแค่ไหน คู่แข่งเยอะมั้ย
จนตอนนี้ผมจะมีที่ๆเข้าทุกอาทิตย์ 2 ที่ ที่เหลือก็วิ่งสลับๆกัน เพราะของฟุ่มเฟือยข้าบ่อยคนจะไม่ซื้อ
ตอนนี้ผมไม่ได้ขายเสื้อกับรองเท้าแล้วเพราะต้องไปเอาของ 3 ที่ ใช้การเสี่ยงขายอย่างเดียวแต่ลงของให้เต็มร้านดีกว่า
เสื้อยังเหลือ 30 ตัว รองเท้า 200 คู่ หมดหน้าฝนจะเอาไปเลครับ

ต้องการข้อมูลเพิ่มด้านไหน ถามมาได้ครับ

จากคุณ : Red_Arsenal
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 55 08:21:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com