Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำยังไง ให้ร้านค้าไม่ตัดราคา แจกกิ๊ฟด้วยเอ๊าาาา ติดต่อทีมงาน

คือว่าผมมีสินค้าอยู่ตัวนึง
เป็นสินค้าที่มีกำไรพอสมควร (ในสายตาผมและร้านค้าที่ทำอยู่)
ผมยกตัวอย่างคร่าวๆนะครับ
ราคาส่งร้าน 10,000 บาท ร้านค้าขาย 13,000บาท
ร้านค้าจะมีกำไร 3,000บาทต่อหนึ่งชิ้น   จะมีวิธีไหนที่ไม่ทำให้ร้านค้าเอาของไปแล้ว ขายแค่ 11,000บาท เพราะว่าแต่ละร้านค้ามีต้นทุนค่าดำเนินการที่ต่างกัน
เช่น ร้านในกทม ต้องการกำไรอย่างน้อย 20% แต่ร้าน ตจว แค่10% เค้าก็แฮปปี้แล้ว  อย่างงี้ผมจะทำยังไงให้ร้านค่าที่ต้องการกำไรน้อย ไม่มาตัดราคาครับผม

ควรให้เป็น rebase หรือเป็นทำให้ถึงเป้า แล้วได้ส่วนลดเพิ่ม หรือมีแนวไหนที่ทำๆกันอยู่ ขอความรุ้หน่อยครับ

แจกกิ๊ฟเป็นการขอบคุณครับ

จากคุณ : protid
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 55 19:51:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com