Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอที่ทำงานเล่นพรรคเล่นพวก จนแทบอยู่ไม่ได้ทำไงดีครับ ติดต่อทีมงาน

พึ่งย้ายเข้ามาทำที่ใหม่ได้ 3 เดือน มีผมคนเดียวที่ต้องผูกสัมพันธ์ใหม่หมดทั้งออฟฟิศ

แรกๆมาโดนจับผิดเรื่อง เวลาการเข้างาน คือ เค้าจะบอกให้ผมมาเข้างานก่อนเวลาทำงาน ครึ่งชั่วโมง  ทั้งๆที่พวกพี่ๆเค้าก็มาทำงานกันสายบ้าง เข้างานตรงเวลาบ้าง แต่ผมก็เข้างานก่อนครึ่งชั่วโมง แล้วมาเตรียมงานก่อนทุกครั้ง  พอหลังๆมาผมเข้างานตรงเวลาเป๊ะ  โดนด่าแบบดังๆให้อายว่าเข้างานสาย  หลังๆมาโดนว่าอีกครั้งผมก็สวนกลับไปว่า "ถ้าจะด่าว่าเข้าสาย พี่ก็ด่าให้ครบทุกคนนะครับ"

พอเห็นว่าผมเริ่มจะโต้ตอบบ้าง ก็ทิ้งผมไว้ออฟฟิศให้เคลียร์งานคนเดียวบ้าง ชวนกันไปเที่ยวแต่ข้ามผมไปบ้าง หรือเวลางานเล็กๆน้อยๆพลาด ก็จะประนามผมคนเดียว (มีอีกคนผิดเคสเดียวกัน แต่ไม่โดนด่า ไม่รู้ทำไม)

หลังๆมาผมเป็นงานมากขึ้น ข้อผิดพลาดแทบไม่มี ก็เริ่มมาด่า มาล้อเลียนกันเรื่องส่วนตัว หัวเราะกันทั้งออฟฟิศ แต่พอผมสวนกลับไป ก็จะมีคนอื่นๆในออฟฟิศสวนกลับมาหาผมอีก

ตอนนี้ก็เลยไม่เข้าใจว่าทำอะไรให้เค้าหมั่นไส้หรือเปล่า ทั้งๆที่เราก็เป็นงาน ไม่เคยเอาเปรียบ แต่จะให้โดนแกล้งเป็นเบ๊ในออฟฟิศคนเดียวนี่ผมไม่ยอมเด็ดขาด

คิดๆแล้วก็หงุดหงิด ทำไมทำดีด้วย ดันไม่มีใครญาติดีด้วยก็ไม่รู้ เฮอ้ออออ

จากคุณ : 6_pack
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 55 01:45:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com