Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กำลังจะเปิดร้านขายสินค้าสุขภาพ (แนวๆโกลเด้นเพลส, ร้านโป๊ะผัก, ร้านภูมิใจไทย,ร้านสบายใจ) ที่ต่างจังหวัด มีหลายคำถามเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

จะเปิดที่ต่างจังหวัดนะคะ โดยอยากให้มีทั้งของสด และแห้งเหมือนโกลเด้นเพลสเป็นเหมือนซุปเปอร์มาร์เก็ตที่เน้นสุขภาพ  แต่สินค้าพวกนี้มีหลากหลายเจ้ามาก เลยไม่ทราบว่าปกติเราจะติดต่อหาของเข้าร้านอย่างไร ต้องติดต่อจากผู้ผลิตทุกเจ้าเลยหรือเปล่าเพื่อให้ได้ราคาถูกที่สุด เรื่องการขนส่งด้วย(อยู่ระยอง)
เห็นบางเว็บไซต์ก็มีขายส่ง แต่หากจะซื้อมาขายต่อก็กลัวว่าจะได้ราคาที่ไม่ถูกพอ แต่หากต้องซื้อจากผู้ผลิตทุกเจ้าก็อาจซื้อได้ปริมาณน้อยรวมกับค่าขนส่งก็อาจได้ราคาไม่ถูก

คือถ้าเป็นร้านของชำทั่วไป มันจะมียี่ปั๊ว แต่อันนี้ไม่ใช่ เลยไม่ทราบน่ะค่ะ
แล้วปกติการตลาดของพวกนี้เป็นยังไง มีเครดิตไหมคะ(พวกอภัยภูเบศรม, ภูมิพฤกษา,...) แล้วก็มาร์จิ้นเป็นยังไงบ้าง

จริงๆพอศึกษามาบ้างแล้วว่ายี่ห้อไหนได้กี่เปอร์เซ็นต์ แต่ไม่ทราบว่าร้านใหญ่ๆที่เปิดอยู่ตามห้างต่างๆ เค้าได้ดีลที่ดีกว่านี้หรือเปล่าน่ะค่ะ เพราะหากมาร์จิ้นน้อยมากก็กลัว เพราะลงทุนค่อนข้างเยอะ แต่เห็นว่าที่ระยองยังไม่มีเลย แล้วส่วนตัวก็ชอบเข้าร้านพวกนี้มาก
ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ต.ค. 55 12:46:16

จากคุณ : imgonnamakeit
เขียนเมื่อ : 10 ต.ค. 55 12:45:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com