Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จบมาได้เงินเดือน 8500 ทำต่อดีไหม ติดต่อทีมงาน

เพิ่งจบปริญญาตรีมาไม่นานครับเเล้วได้งานเลย จบสายไอทีมา เเต่ทำงานสายออกเเบบ
จังหวัดที่ผมอยู่เป็นจังหวัดเล็กๆ อยากทำงานอยู่บ้านไม่อยากไปไหนไกลเลยหางานเเถวๆบ้านนะครับ เเละได้งานนี้มา สามเดือนเเรก 7000 บาท พอขึ้นเดือนที่สี่ได้เพิ่มมาเป็น 8500 บาท เเต่ละเดือนค่าใช้จ่ายก้มีเเค่ค่าไฟกับค่าเน็ต ไม่เกิน 2000 บาท
บางครั้งก็เเอบคิดมากถ้าเราไปทำงานใน กทม หรือจังหวัดใหญ่ๆอาจจะได้เงินเดือนมากกว่านี้ เเต่ว่ามันก็ต้องเสียหลายอย่าง ทั้งค่ากิน ค่ารถ สารพัด

เพื่อนๆพี่ห้องนี้ว่าโอเคไหมครับกับเงินเดือนเท่านี้ ควรทำต่อดีไหมรึว่าไปหางานใหม่ดี ตอนนี้ทำงานมาได้ห้าเดือนเเล้วก็มีความสุขสนุกกับงานดีนะครับ

จากคุณ : จานหมุน
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 19:36:26 A:223.204.229.166 X: TicketID:312480

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com