Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ย้ายไปทำราชการ หรือ รัฐวิสาหกิจ แทนเอกชนดีไหมครับ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้อายุ 26 ครับ ได้รายได้รวม 37000 บาท ทำงานหนัก ประเมินงานโหด แต่เงินเดือนออกมาทีนึงรู้สึกคล่องตัวมากๆๆๆๆๆ อิสระสุดๆๆ อยากไปไหนก็ไป แล้วอยู่ต่างจังหวัดด้วยครับ  กินข้าวแกงหน้าห้อง 15 บาท กาแฟ 10 บาท ตกวันนึงผมใช้เงินไม่ถึง 100 บาท แถมปั่นจักรยานไปทำงานอีก

ตอนนี้ทำงานมาเกือบหนึ่งปีแล้วครับ แต่รู้สึกถึงความไม่มั่นคงในชีวิต เพราะถ้าเค้าบีบให้ออก ก็คงต้องออก ที่รู้สึกไม่มั่นคงเพราะ มีพี่ในที่ทำงานคนหนึ่งโดนรุมบีบให้ออกจากที่ทำงาน เพราะ ประเมินงานจากทุกคนแล้วผลงานต่ำสุด ยิ่งดูผมยิ่งเครียด

ตอนนี้สอบภาค ก. ก็ผ่านแล้ว รอไปทำราชการ หรือ รัฐวิสาหกิจคิดว่าคงจะดีกว่า เพราะอย่างน้อยๆก็คงไม่มีใครมาบีบให้เราออกขนาดนี้ (ผมมีเงินเก็บก้อนนึง)

ยังไงขอคำแนะนำผู้ที่ทำงานอยู่ในสายราชการ หรือ รัฐวิสาหกิจด้วยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : 6_pack
เขียนเมื่อ : 13 ต.ค. 55 14:10:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com