Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาธุรกิจการทำน้ำผลไม้บรรจุขวดทีครับ ติดต่อทีมงาน

อยากปรึกษาทุกคนหน่อยคับ
เรื่องก็มีอยู่ว่า ตอนนี้ผมเรียน ป.ตรี(การตลาด) เรียนเก็บอยู่ ทีแรกคิดว่าจะจบเทอมนี้ แต่อาจารย์ยังไม่ให้ผ่าน ตอนแรกกะจบเทอมนี้จะไปสมัครงานsaleโอสถ พอไม่จบ ผมท้อแท้มาก เลยคิดว่าจะไม่รอเวลาแล้ว เลยคิดที่จะทำน้ำเก้กฮวยกะน้ำสมุนไพรอย่างอื่นบรรจุขวดขาย ทีนี้เพิ่งเริ่มต้นเลยอยากรู้ว่าผมควรทำไง เกี่ยวกับกระบวนการผลิต โดยเฉพาะการเกบรักษา ในระยะแรกทุนมีน้อยคงเข้าใจนะครับเดกที่ต้องขอตังแม่ทุนเลยน้อยไม่ถึงพั
น ก็ว่าได้ กะต้มในหม้อ บรรจุขวด ใช้วิธีบ้านๆ แต่จริงๆอยากให้เป็นแบบชาอัมพวา(ในรูป)มาก แต่อยากรู้ต้องลงทุนเยอะปะ และทำไงให้เก็บได้นาน ในการตลาดผมจะออกตลาดนัดกะแม่(แม่ขายของตลาดนัด) และจะเก็บเงินออกกระบะตอนเดียวสักคัน เอามาใส่ตู้ ติดแร็พ วิ่งsaleเองเลย ยี่ปั๊ว ซาปั๊ว หาทางสร้างฐานให้แน่น คุนว่าผมควรจะทำดีไหม(ถึงใครว่าไม่ดีก็คงทำอยู่ดี) ระยะแรกคงทำเสริมเบาๆไปก่อนขายตลาดนัด แต่ในอนาคตผมจะสร้างแบรนด์ให้ได้(ไม่รุ้เพ้อไปป่าว ชอบคิดว่าตนเองทำได้)จะวิ่งเซลล์ให้หนัก พวกคุนคิดว่าจะเวิร์คปะ(มันคือความฝันผมเลย) ทีแรกกะจบทำงานเกบเงินสานฝัน แต่มันเรียนยังไม่ยอมจบจนผมท้อ
แล้วเลยจะล่าฝันเลย(ผมเรียนแค่วัน2วัน)คุนว่าผมควรจะทำตามฝันดีปะ ถ้าน้ำของผมได้ประมานชาอัมพวา(ในรูป)มะไหร่ ผมจะลุยงานเซลล์ทันที ขายproductตัวเองนิล่ะ คุณผมจะลุยเลยดีปะ
ขอคำปรึกษาเรื่องเครื่องจักรและการผลิตด้วยนะครับ ขอบคุนครับ

จากคุณ : bazayi
เขียนเมื่อ : 21 ต.ค. 55 21:20:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com