Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

English for AEC & Work-Life Balance Series: อย่ายอมแพ้ Keep practicing. ติดต่อทีมงาน

Monday, October 22, 2012
English for AEC & Work-Life Balance Series: อย่ายอมแพ้ Keep practicing.
ยังไม่ได้หายไปไหนนะครับ
เพียงแต่ 9 วันที่ผ่านมาผมสอนพิเศษทุกวัน คอร์สเพิ่งจะจบครับ มันเป็น Intensive เดือนตุลาคม
เทอม 2 จะเปิดต้นเดือนหน้าครับ
Intensive จะเหนื่อยหน่อย ต้องเตรียมตัวทุกวัน คาดการณ์ไมได้ วันนี้ถ้าสอนดี ไม่ได้หมายถึงพรุ่งนี้จะดี ถ้าขาดการเตรียมตัว ยิ่งถ้าขาดการเตรียมตัว จะแย่ในสายตาเด็ก ผมจะนอนเกือบๆเที่ยงคืนทุกคืน ตื่นตี 5
มีเวลาชิลๆอีก 3-4 วันจากนี้ 25-26 นี้ค่อยเตรียมเพิ่มสำหรับเทอม 2
ให้คะแนนตัวเองประมาณ 70% ครับ เพราะเวลาไม่ค่อยมี+เหนื้อย เหนื่อย
แต่เทอม 2 นี้ตั้งใจจะทำให้ดีขึ้น โดยอาจต้องลดสอนตามบ้านอีก 1 ครอบครัว …………………………………………………………………………………………
ผมไม่ยอมแพ้ คุณอย่ายอมแพ้เช่นกันนะครับ
ถ้าคุณต้องการจะพูดภาษาอังกฤษ นี่คือโอกาสสำคัญ
ถ้าคุณไม่สามารถชนะใจตัวเองได้ คุณจะไม่มีวันได้ภาษา
ผมเป็นได้แค่กำลังใจ พลังใจให้คุณ
แต่คุณต้องลุกขึ้นมาสู้เอง ทิ้งข้ออ้างทั้งหมด
เพราะ………………….. ความสำเร็จทางภาษาขึ้นอยู่กับคุณครับ

จากคุณ : tonmelb
เขียนเมื่อ : 22 ต.ค. 55 20:47:11 A:14.207.241.163 X: TicketID:054700

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com