Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

{{{{ ขอพื้นที่ชี้แจงคุณ Sakurasato นิดนะคะ จากกระทู้ " ขอคำปรึกษากรณีเกิดปัญหาจากการทำธุรกิจ" เพิ่้งเห็นค่ะ *** ติดต่อทีมงาน

ขออภัยที่ใช้พื้นที่เยอะไปนะคะ ..
จริงแล้วนันไม่ได้คิดว่าจะใช้พื้่นที่ในชานเรือนหรือขึ้นเฟซเรื่องนี้ ..  
แต่เราจะคุยกันในกลุ่มเพื่อนว่า นันโดนเบี้ยวเงิน  โดนชิ่ง  นันไม่คิดว่า .
เค้าจะมาตั้งกระทู้ที่นี่  ..นันเลยขอชี้แจงในส่วนของนัน ..

ขออภัยทุกท่านนะคะ
ขอบคุณค่ะ

พอดีเพิ่งเห็นกระทู้นี้ค่ะ .. จากรุ่นพี่เพิ่งเอาไปให้ดู ..
เลยขอพื้นที่ ชี้แจงนะคะ  

***อาจจะยาวมากนะคะ  ..แต่ต้องขออธิบายเยอะๆเพราะ ต้องการเคลียร์ทุกอย่างค่ะ  ****

เราคือคู่กรณีของคุณ คนนี้ค่ะ ..
รับบิดสินค้าจาก ญป.  โดยโคกับน้องที่ ญป.    คุณคนนี้อยู่ๆ ไปแนะนำตัวว่าคือเพื่อนจากในชานเรือน

ซึ่งนัน (ขอแทนตัวเลยนะคะ) ก็ไม่ได้อะไร ..ด้วยความที่เค้าสั่งประมูลรองเท้าให้ลูกและตัวเองเรื่อย แล้วพูดคุยกันถูกคอ ..  และเค้าแนะนำตัวว่าเป็นคน จ.เดียวกับนัน   เลยค่อนสนิทกันพูดคุยกันได้ทุกเรื่อง

จนนันคิดว่าเค้ารู้จักร้องเท้ารุ่นที่มีปัญหาเยอะมากนันเลยชวนเค้าสั่งไปขายเค้าก็โอเค ..

***  รอบ  1 ไม่มีปัญหา  ..  รอบ  2 ก็ไม่มี  ..จนรอบ  3
ด้วยความที่เค้าขายของได้ดีมากและกำไรค่อนข้างสวยงาม  เลยทำให้เค้าหึกเหิมมาก..

สั่งนันประมูลรองเท้ารอบนี้ มากกว่า  40 คู่  โดยรอบแรกปิดประมูลได้  5 คู่
วันถัดมา  ปิดได้  15 คู่  และหลังจากนั้นอีก ราว 10 คู่

***  นันเริ่มสรุปยอดให้ หลังจากปิดได้ในวันที่ 2  -- 15 คู่ ( รวมวันแรก อีก  5 เป็น  20 คู่ )    เป็นเงิน   19,000  บ.  ++ ****

และจึงเป็นปัญหาค่ะ

แก้ไขค่ะ  ลืมกระทู้ต้นเรื่องค่ะ
++ขอคำปรึกษากรณีเกิดปัญหาจากการทำธุรกิจ++
http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B12760269/B12760269.html

แก้ไขเมื่อ 23 ต.ค. 55 03:58:10

แก้ไขเมื่อ 23 ต.ค. 55 02:24:36

จากคุณ : pass&Forward
เขียนเมื่อ : วันปิยมหาราช 55 02:21:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com