Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอเด็กแบบนี้มาสัมภาษณ์งานทำเอาผมเงิบไปเลยครับ ติดต่อทีมงาน

พอดีวันนี้ผมเพิ่งได้สัมภาษณ์งานน้องคนหนึ่ง แปลกดีครับแบบว่าเวลาผมถามเค้าแทนที่เค้าจะตอบคำถาม กลับกลายเป็นเค้าถามผมกลับมาซะอีก

ผม : น้องจะสมัครตำแหน่งอะไรครับ
น้อง : ไม่รู้สิ จำได้ว่าที่นี่มีรับสมัครงานแต่ลืมดูว่าสมัครตำแหน่งอะไร แล้วที่นี่มีตำแหน่งอะไรว่างพอจะให้หนูทำได้บ้างล่ะค่ะ
ผม : เอ่อ งั้นขอพี่เช็คดูก่อนว่าวุฒิฯ+อายุของน้องจะทำตำแหน่งไหนได้บ้างนะ (จริงๆแล้วผมเปิดรับไว้แค่ 2 ตำแหน่งเอง)

ผม : วุฒิฯน้องไม่ถึงแล้วอายุน้องก็เกินในทุกตำแหน่งที่รับสมัคร น้องเคยทำงานด้านนี้หรือมีความถนัดเฉพาะด้านอะไรบ้างไหม
น้อง : ไม่รู้สิ แล้วพี่คิดว่าหนูน่าจะทำงานนี้ได้ไหมล่ะค่ะ
ผม : ...

ผม : ทำไมถึงลาออกจากที่ทำงานเก่า
น้อง : คนเราจะลาออกมันก็มีอยู่ไม่กี่เรื่องหรอก พี่คิดว่าหนูลาออกมาเพราะเรื่องอะไรล่ะ
ผม : ...เงียบ... (ไม่กล้าถามต่อว่าแล้วมันเรื่องอะไรล่ะว่ะ)

ผม : แต่ละเดือนมีภาระค่าใช้จ่ายอะไรสำคัญๆบ้างไหม เช่น ผ่อนรถ ผ่อนบ้าน
น้อง : หนูแต่งตัวอย่างนี้ พี่คิดว่าหนูมีค่าใช้จ่ายเยอะหรือเปล่าล่ะ
ผม : ...อืม  นั่นสินะ

บลา บลา บลา ...
สุดท้ายสัมภาษณ์เสร็จ ก่อนจากกัน น้องดึงเอกสารจากมือของผม ย้ำว่าดึงออกไปจากมือของผมในขณะที่ผมกำลังดูอยู่  ช่างกล้ามาก...น้องเค้าดึงไปเรียงใหม่ ก่อนจะวางแบบกึ่งๆโยนลงมาบนโต๊ะ แล้วพูดว่า "หวังว่าอาทิตย์หน้าพี่คงจะมีข่าวดีให้หนูนะค่ะ"  

สัมภาษณ์คนมาก็เยอะ นานๆถึงจะเจอแบบนี้สักที แปลกดีครับ 5555

ผมกลับมาเฉลยข้อสงสัยแล้วนะครับ ดูได้จากกระทู้
http://www.pantip.com/cafe/silom/topic/B12829443/B12829443.html
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ ^_^

แก้ไขเมื่อ 26 ต.ค. 55 16:49:55

จากคุณ : hoshikung1
เขียนเมื่อ : 24 ต.ค. 55 02:44:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com