Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อายุ 29 กำลังจะจบโท ไม่มีประสบการณ์ เครียดมากเลยค่ะ ติดต่อทีมงาน

อายุ 29 กำลังจะจบโทที่อังกฤษ ที่มหาวิทยาลัย sheffield สาขา Money, Banking and Finance - MSc จะหางานทำยากมั้ยค่ะ ตอนปริญญาตรีจบวิศวกรรมศาสตร์แถวบางเขนค่ะ จบมาเกรด 2.5กว่าๆ ไม่มีประวัติการทำงานมาก่อนค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรมาก ช่วงนั้นเรามัวแต่เที่ยวเล่นติดแฟน จนพอเลิกกับแฟนแล้วจึงตัดสินใจไปเรียนโทที่อังกฤษเพราะที่บ้านเขาขอ ก็เรียนมาจนใกล้จะจบแล้ว ตอนแรกไม่ได้คาดหวังอะไรมากนัก เพราะคิดว่ากลับไปคงไปดูแลมีกิจการที่บ้านค่ะ แต่ตอนหลังที่บ้านประสบปัญหาเลยทำให้ต้องเลิกกิจการไป เลยคิดว่าต้องหางานทำเองแน่ๆค่ะ แล้วพอคุยกับเพื่อนแล้วเขาก็บอกว่า สาขาที่เรียนสายงานมันแคบมาก ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะ คาดเดาอนาคตไม่ถูกจริงๆ เศร้ามากๆเลยตอนนี้ความฝันเราพังหมดเลยค่ะ
อยากได้คำแนะนำว่าจบมาจะมีโอกาสได้ทำงานดีๆมั้ยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะมากเลยค่ะ

จากคุณ : ษา
เขียนเมื่อ : 25 ต.ค. 55 07:08:16 A:110.168.197.177 X: TicketID:204206

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com