Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อเจ้านายต้องพาเลขาไปต่างประเทศ มันส่งผลกระทบไปหมดเลย ติดต่อทีมงาน

สมยศ โทรบอก พัชราภา เลขาส่วนตัว ว่า  "วัน สอง วันนี้ผมจะพาไปเที่ยวปักกิ่ง

เตรียมตัวนะจ้ะ"

เลขาพัชราภา โทรบอกสามี  "ที่รัก วันสองวันนี้เค้าต้องไป ธุระปักกิ่งนะ"

สามีพัชราภาโทรบอกเมย์ กิ้กสาว " ตะเอง เดี๋ยวเมียเค้าไม่อยู่บ้าน มาหาหน่อยนะ"

เมย์ โทรบอกเด็ก ที่มาเรียนพิเศษ " นี่เธอ  วันสองวันนี้ ครูมีธุระ ต้องหยุดสอนนะ"

เด็ก โทรบอกคุณปู่ "ปู่ครับ วันสองวันนี้ผมไม่มีเรียนคุณครูไปธุระ หยุดสองวันครับ

ปู่ต้องพาผมไปเที่ยวนะครับ"

ปู่ โทรบอก เลขา พัชราภา " ผมเลื่อนไปปักกิ่งเดือนหน้านะ หลานให้พาไปเที่ยว"

เลขาพัชราภาโทรบอกสามี " ที่รัก เค้ายกเลิกไปปักกิ่งแล้วนะ เจ้านายมีธุระด่วน"

สามีโทรหาเมย์ กิ้กสาว "ตะเอง  เมียเค้ามันไปไปแล้วอะ  ยังไม่ต้องมานะ"

เมย์ บอกเด็กเรียนพิเศษ " นักเรียน วันสองวันนี้เรียนตามปกตินะคะ ครูจัดการธุระ

เรียบร้อยแล้ว

นักเรียนโทรบอกคุณปู่ " คุณปู่ครับ สงสัยคงไม่ได้ไปเที่ยวกับปู่แล้วละครับ  คุณครู

เค้ามาสอนตามปกติแล้วครับ

............................................จบ............................................................................

เครดิต ซู

จากคุณ : พุ่งกระฉูด
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 55 06:59:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com