Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ดูแรงเงาแล้ว ใครเคยเจอเรื่องชู้สาวในที่ทำงานกันบ้างครับ มาแชร์กันครับ ติดต่อทีมงาน

ละครเอามาจากชีวิตจริง แรงเงาไม่ได้เกินเลยกว่าในชีวิตจริงไปเลย
ส่วนตัวผมเคยเจอประสบการณ์ชู้สาวในที่ทำงานมากกว่า5คู่ครับ
ส่วนมากจะเป็นระดับผู้จัดการกับหัวหน้าส่วน
ผมขอเล่าที่ผมเจอก่อนนะครับ
ผู้ชายเป็นผอ.มีลูกโตม.ปลายแล้วสองคน
ผู้หญิงเป็นม่ายลูกหนึ่ง
ผมขอเรียกว่าผอ.แล้วกันครับ
ผอ.เป็นคนที่ภาพพจน์เป็นFamiy manมากครับ
คนส่วนใหญ่จะช่ืนชมที่ผอ.ดูแลครอบครัวดี
ครอบครัวสมบูรณ์แบบ ผอ.ทำงาน ภรรยามาเป็นผู้ช่วยผอ.
ดูสองคนรักกันดีมาก ลูกก็เรียนเก่ง
ผอ.แอนตี้ผู้ชายที่มีเมียน้อยครับ
เข้าขั้นเกลียดด้วยซ้ำไป
แต่มาวันนึง วันที่ลูกน้องคนนึงที่ภรรยาผอ.ชวนมาทำงาน
จนเธอเลื่อนตำแหน่งเป็นหัวหน้า ผมขอเรียกเธอว่าคุณป.นะครับ
คุณป.ทำงานเก่งมาก จนผอ.ชื่นชม และก็รู้สึกว่าจะชอบมากกว่าพนักงานคนอื่น
เมื่อก่อนเวลามีประชุม ภรรยาผอ.จะเข้ามาประชุมด้วย
แต่หลังๆผอ.บอกไม่ต้องมา ให้ดูแลลูกเพื่อสอบเข้ามหาลัย
ภรรยาก็คงคิดว่าอผ.ห่วงลูก
แต่นั่นเป็นจุดเริ่มต้นของหายนะของครอบครัว
เพราะนั่นคือจุดที่ทำให้ผอ.กับคุณป.สนิทกันมากขึ้น
ประชุมด้วยกัน ไปประชุมต่างจังหวัดด้วยกัน
โดยคนทั่วไปคิดว่าภรรยาเต็มใจให้คุณป.ช่วยงานผอ.
จนวันนึงมีเรื่องเข้าหูผอ.ว่า เห็นรถผอ.เข้าม่านรูด
ที่เรื่องมันดังเพราะเจ้าของม่านรูดนั่นดันรู้จักผอ.และจำรถผอ.ได้
และเค้าก็ไปเล่าเพื่อนว่าผู้หญิงที่มาด้วยกันก็คือคุณป.!!!
แรกๆที่ความแตก ภรรยาก็ไม่เชื่อ ผอ.ก็ไม่ยอมรับ
แต่หลังๆก็มีข่าวว่าผอ.กอดคุณป.หลังจากเลิกงานในห้องทำงาน
เพราะเลขาผอ.กลับมาเอาของ โดยคิดว่าผอ.อยู่คนเดียว
เพราะวันนั้นผอ.ไล่ให้กลับบ้าน โดยบอกจะเคลียร์งาน
แต่เลขากลับมาเจอภาพผอ.กอดนัวเนียกับคุณป.
หลังจากนั้นภรรยาขอเลิกกับผอ. แต่ผอ.ไม่เลิก
เพราะห่วงภาพพจน์ยิ่งกว่าสิ่งใด
ภรรยาจึงบอกว่างั้นก็ให้เป็นไปอย่างนี้
สามคนผัวเมียในที่ทำงาน
หากใครจะถามว่าแล้วภรรยาไม่เคลียร์กับคุณป.เหรอ
ขอบอกว่าเคยไปเคลียร์ครับ แต่คุณป.บอกไม่แคร์ครับ
ผอ.มายุ่งกับเค้าเอง
ทุกวันนี้สถานะอึดอัดมาก ภรรยาไม่มีส่วนในการทำงานแล้ว
ผอ.จัดการประชุมนอกสถานที่บ่อยๆ กลับบ้านไม่เคยต่่ำกว่า3ทุ่ม

เรื่ิองนี้สอนให้ผมรู้ว่า ความสำเร็จในหน้าที่การงานอาจดึงดูดให้ผู้หญิง(บางคน)เข้าหาผู้ชายที่มีลูกมีเมียแล้ว และหากผู้ชายไม่มีใจที่มั่นคง ลุ่มหลงในความสำเร็จและคิดว่าภาพพจน์ของความสำเร็จทำให้ผู้หญิงหลง ทำให้ลืมภรรยาที่เคยเริ่มต้นชีวิตมาด้วยกันสมัยขี่มอเตอร์ไซค์ ลืมมาม่าที่เคยแบ่งกันกิน ผู้ชายแบบนี้....ผมว่าสำเร็จแบบกลวงๆครับ สำเร็จด้านงาน แต่ครอบครัวล้มเหลว

จากคุณ : เหมง
เขียนเมื่อ : 1 พ.ย. 55 21:57:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com