Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราคิดว่า จะทำหมูกรอบขาย ดูจากรูปแล้ว คุณว่าพอไปได้มั๊ยคะ ติดต่อทีมงาน

จริงๆเราตั้งที่ห้องก้นครัวแล้ว แต่อยากลองถามเพื่อนๆชาวสีลมดูสักนิดน่ะคะ

เรื่องคือ

เราชอบทานหมูกรอบมากๆค่ะ เลยเถิดมาจนถึงการหาสูตรทำทานเอง
และทุกครั้งที่ทำ เรารู้สึกมีความสุข
ลุ้นทุกครั้งว่ามันจะอร่อยรึเปล่านะ
จะกรอบ จะสวยรึเปล่า พอทำสำเร็จก็ภูมิใจค่ะ

เป็นหมูกรอบสูตรทอด รสชาติเค็มๆจากเกลือนี่ล่ะคะ
เลยคิดๆว้ ว่าถ้าไม่มีงานประจำทำ จะลองทำหมูกรอบขาย
ออกแบบเหมือนเฟรนชายด์ชายสี่ ไรงี้ หาทำเลดีๆ
คุณว่า พอจะเป็นไปได้เปล่าคะ

แล้วน้ำจิ้มหมูกรอบเนี่ย ใครมีสูตรเด็ด แอบขอหน่อยสิคะ
จะลองทำทานดู >_____<

นี่คือหมูกรอบที่เราทำเสร็จค่ะ

จากคุณ : อิงจ๋า
เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 14:48:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com