Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เสริมสุขนะ ไม่ใช่Pepsi ติดต่อทีมงาน

คือต้องขอโทษด้วยนะครับ เผื่อแรงไป แค่สงสัยและมันคาใจ
จากที่ผมกินร้านอาหารตามสั่งริมทางนะหลายร้านมาก มีลูกค้าสั่งpepsi  แม่ค้าก็บอกว่ามีแต่est. ลูกค้าสงสัย แม่ค้าก็บอกว่า ก็ไอ้PEPSIแหละ แค่เปลี่ยนชื่อ แม้แต่ยายผม ผมยังเถียงกับยาย(ยายขายลูกชิ้นกับน้ำอัดลม) เขาบอกผมว่ามันคือน้ำPEPSIเปลี่ยนชื่อเป็นEST. (แกไม่เคยกินEST.นะ) ผมบอกไม่ไช่แกก็ไม่เชื่อ คงไม่แปลก บรรจุภัณฑ์มันรูปแบบใกล้เคียงกันมาก ผมบอกมันของเสริมสุข แกบอก เสริมสุขอะไรของ ม สระ อึง ขนาดแม่ค้าบางคนขายของเป็นชาติแล้ว ยังไม่รู้จักเสริมสุขเลย รู้จักกันในนามPEPSI น้อยมากที่รุ้จักเสริมสุข
ใครสงสัยก็ลองถามพวกร้านตามสั่งริมทางส่วนใหญ่ดู รู้จักไหมเสริมสุข ดังนั้นผมว่าควรเสริมสุขต้องสลัดคราบPEPSIออก หรือว่าจะกินบุญPEPSIต่อ อันนี้ผมไม่แน่ใจ ปล.ขอโทษเสริมสุขด้วยครับกับกระทู้นี้ผมเพียงแค่สังเกตุเห็น และเป็นมุมมองส่วนตัวนะ อยากให้ทุกคนแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน ผมแค่สงสัย(หวังว่ากระทู้นี้คงไม่โดนนะ เสียว) ขอโทษอิกครั้งครับ

จากคุณ : bazayi
เขียนเมื่อ : 9 พ.ย. 55 23:20:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com